Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Nhờ các anh chị hướng dẫn lần đầu sử dụng HTKK!!!

Chào các anh chị,

Em đang sử dụng phần mềm HTKK để khai thuế GTGT cho cty. Theo hướng dẫn thì em cần sử dụng tờ khai GTGT khấu trừ 01/GTGT + phụ lục 01-1/GTGT và 01-2/GTGT. Hiện tại vì cty mới thành lập nên mọi hoạt động mua bán đều không phát sinh. Nên em chỉ việc tích vào ô "Không phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ" thôi đúng không ạ? Bên phần phụ lục có cần điền thêm thông tin gì ko ạ?

Thêm nữa là khi in ra thì làm cách nào để in kèm phụ lục khi in tờ khai ạ? Em chỉ thấy nó in được ra tờ khai 01/GTGT thôi à.

Ðề: Nhờ các anh chị hướng dẫn lần đầu sử dụng HTKK!!!

Trích dẫn Gửi bởi decon8x
    Chào các anh chị,

Em đang sử dụng phần mềm HTKK để khai thuế GTGT cho cty. Theo hướng dẫn thì em cần sử dụng tờ khai GTGT khấu trừ 01/GTGT + phụ lục 01-1/GTGT và 01-2/GTGT. Hiện tại vì cty mới thành lập nên mọi hoạt động mua bán đều không phát sinh. Nên em chỉ việc tích vào ô "Không phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ" thôi đúng không ạ? Bên phần phụ lục có cần điền thêm thông tin gì ko ạ?

Thêm nữa là khi in ra thì làm cách nào để in kèm phụ lục khi in tờ khai ạ? Em chỉ thấy nó in được ra tờ khai 01/GTGT thôi à.
    uh,bạn chỉ cần tích vô phần không phát sinh hoạt động thôi còn phụ lục không thêm gì cả.
    khi in thì bạn bấm in rôì bạn ghi là có bao nhiêu trang in đó,ghi mâý trang in thì nó sẽ in ra cho bạn thôi.

Em chọn 3 trang in, nhưng bấm IN xong cái là cái hộp thoại nó biến mất chứ chả in gì cả. nếu ko chọn số trang thì nó chỉ in 1 mỗi trang 01/GTGT còn 2 phụ lục thì ko có :-((

Em chọn 3 trang in, nhưng bấm IN xong cái là cái hộp thoại nó biến mất chứ chả in gì cả. nếu ko chọn số trang thì nó chỉ in 1 mỗi trang 01/GTGT còn 2 phụ lục thì ko có :-((
    mình chọ trang in vẫn in bình thường mà đâu có mất gì đâu.3 trang bạn phải ghi là 1,2,3 nha.

Nếu không phát sinh hoạt động mua bán nào thì in ra chỉ có mỗi tờ khai thôi bạn ạ, nên bạn không phải lo vấn đề đó nhé, cứ thế mà nộp

Ơ, hóa ra là không điền gì thì nó chỉ ra 1 bản thôi. Thế giờ em chỉ phải cầm 1 bản đi nộp thôi ạ?

P/s: Mà các anh chị đi nộp thuế nhiều cho e tí kinh nghiệm với, lần trước e ra nộp thuế môn bài, các bác trên ấy nhìn e như người ngoài hành tinh, lại còn chửi té tát vì hỏi nhiều :-((

Ừm bạn in ra làm 3 bản rồi mang đi nộp bình thường thôi, mình không biết thì mình cứ hỏi, không việc gì phải ngại bạn à

ec,the bạn mới vào làm mà xếp k huong dãn gj ak,mình thì xếp đưa đi lên thuê,đưa đi ngàn hàng,thế là lần sau mình tự đi làm đcj,he,mình kũng bỡ ngỡ lém.nhưng pgjờ cty mình nộp tờ khai qua mạng rùi.tiện lém,bạn k pít thì cứ hỏi,k pải ngại hay sợ gj kả đâu na.mình còn nhờ đc người ta đăng ký mã số thuế cho nv cơ ma,he.:noel1:

Vâng, chắc tại chi cục chỗ em toàn mấy bác khó tính nên thế. Ai đời tới hỏi thủ tục kê khai hay gì mà cứ mày mày tao tao làm em run :sohappy:. Thà là cậu cậu tôi tôi như trong quân đội thì còn đỡ :k4929481: