Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Làm sao để phần mềm kê khai thuế không báo lỗi vì đăng nhập sai ngày nữa?

Mình có 1 số tờ hóa đơn tháng 6 viết sai, sang tháng 7 mình làm biên bản hủy hóa đơn và viết lại tờ khác. Mình có lên thuế hỏi thì họ bảo mình về nhà làm công văn giải trình và làm lại báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn và báo cáo thuế, tờ hóa đơn hủy xem như không có vì mình chỉ viết sai tên thôi. Nhưng họ còn hướng dẫn thêm là mình phải nhập mấy tờ hóa đơn thay thế của tháng 7 vào trong tờ khai thuế tháng 6.
    Họ bảo chắc chắn là phần mềm sẽ báo lỗi, nên phải kết xuất ra excel rồi chỉnh sửa sao đó để khi tải vô lại phần mềm không báo lỗi nữa. Nhưng khổ nổi mình đã làm theo họ hướng dẫn rồi mà phần mềm cứ báo lỗi quài, bạn nào có cách chỉnh sửa để phần mềm không báo lỗi nữa k? chỉ mình với

Ðề: Làm sao để phần mềm kê khai thuế không báo lỗi vì đăng nhập sai ngày nữa?

Sao kỳ cục vậy. Hóa đơn tháng 6 đã kê khai sang tháng 7 hủy thì làm tờ khai bổ sung điều chỉnh giảm cho tháng 6, và tháng 7 viết hóa đơn khác thì kê khai vào tháng 7 bình thường. Còn báo cáo THSD hóa đơn làm lại thì đúng rồi. Sao lại nhập của tháng 7 vào thán 6. Có làm sao thế ko biết.

Ðề: Làm sao để phần mềm kê khai thuế không báo lỗi vì đăng nhập sai ngày nữa?

Không có trăng sao gì đâu bạn. Làm cách nào cũng được đó bạn à. Nhưng mà mình quyết định làm theo mẫu 01KHBS cho dễ hạch toán. Làm kiểu bên thuế chỉ khó khăn hơn. Mình hỏi rõ rồi bên thuế nói làm vậy được đó bạn