Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Phần mềm kế toán Fast, Misa

Haizzz. Mình mới ra trường nè. Cho mình hỏi, giữa phần mềm kế toán Fast, Misa...và HTKK thuế thì khác nhau ở chỗ nào? Theo minh được biết thì phần mềm Fast cũng có phần thuế đúng không?

Ðề: Phần mềm kế toán Fast, Misa

Trích dẫn Gửi bởi lê kim phợng
    Haizzz. Mình mới ra trường nè. Cho mình hỏi, giữa phần mềm kế toán Fast, Misa...và HTKK thuế thì khác nhau ở chỗ nào? Theo minh được biết thì phần mềm Fast cũng có phần thuế đúng không?
    Chào bạn, Phần Mềm MISA là phần mềm kế toán, quản lý sổ sách kế toán và quản lý tài chính kế toán hiệu quả. Có thể in báo cáo thuế, báo cáo tài chính có mã vạch sẵn. Nên không cần sử dụng HTKK thếu nữa. Vì trong phần mềm MISA đã có HTKK trong phần mềm rồi. Còn HTKK thuế là phần mềm của cơ quan thuế giúp doanh nghiệp lấy mã vạch trên mẫu báo cáo thuế để nộp cho cơ quan thuế. Còn Fast thì mình không rành nên không bình luận. hihi. Nhờ các thành viên khác.

Ðề: Phần mềm kế toán Fast, Misa

Fast và misa là phần mềm kế toán
    còn HTKK là hỗ trợ kê khai thuế
    Phần mềm Fast có chức năng kết xuất trực tiếp báo cáo thuế sang HTKK, lúc đó HTKK cấp mã vạch cho báo cáo thuế