Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Khi in tờ khai GTGT trên phần mềm HTKK bị lỗi fone ???

Em đang có một vấn đề rất nan giải, mong các cao thủ chỉ giúp, em cài phần mềm HTKK 3.1.1 vào máy và chạy bình thường, kê khai bình thường, đến khi in ra thì thấy fone chữ trên tờ khai bị lỗi VD( Tên công ty, địa chỉ), mà trong khi đó kết xuất ra rồi in thì lại thấy không bị lỗi, mong cả nhà chỉ dùm lý do tại sao??:deny2:

---------- Post added at 04:00 ---------- Previous post was at 03:45 ----------

Hjc, Không có ai giúp mình sao??

Ðề: Khi in tờ khai GTGT trên phần mềm HTKK bị lỗi fone ???

Trích dẫn Gửi bởi kimdung90
    Em đang có một vấn đề rất nan giải, mong các cao thủ chỉ giúp, em cài phần mềm HTKK 3.1.1 vào máy và chạy bình thường, kê khai bình thường, đến khi in ra thì thấy fone chữ trên tờ khai bị lỗi VD( Tên công ty, địa chỉ), mà trong khi đó kết xuất ra rồi in thì lại thấy không bị lỗi, mong cả nhà chỉ dùm lý do tại sao??:deny2:

---------- Post added at 04:00 ---------- Previous post was at 03:45 ----------
    Mới xài 3.1.0 nên không biết )

Bạn đã dùng đúng font chữ chưa? or có thể do phần mềm HTKK bị lỗi nên bạn down rồi cài đè lên

Trích dẫn Gửi bởi doannb
    Bạn đã dùng đúng font chữ chưa? or có thể do phần mềm HTKK bị lỗi nên bạn down rồi cài đè lên
    Mình đã down đi down lại rồi mà vẫn không được, mình nghĩ là do cách cài fone chữ của máy chưa chuẩn, bạn nào thông thạo về vấn đề này thì gửi mail cho mìn theo địa chỉ: kimdungdhsp@gmail.com. Thank nhiều lắm

Bạn xem máy có cài font MS San Serife chưa, hoặc bạn cài đầy đủ font cho máy luôn xem sao. Bạn tham khảo thêm ở dưới nha:
    1. Trường hợp không hiển thị được tiếng việt trên giao diện ứng dụng, cần kiểm tra tham số font hệ thống bằng cách:
    - Kích chuột phải vào màn hình desktop => Properties => Chọn tab Appearance =>
    Advanced
    - Chọn Item: Active Title Bar hoặc Menu hoặc Inactive Title Bar
    - Kiểm tra font MS San Serife trong hộp chọn Font:
    + Nếu trong hộp chọn Font có font MS San Serife, thiết lập tham số hệ thống bằng
    cách Chọn Item: Active Title Bar
    hoặc Menu hoặc Inactive Title Bar và thiết lập Font: MS San Serife
    + Nếu trên hệ thống không có font MS San Serife thực hiện theo 4 bước dưới đây:
    Bước 1: Giải nén file Font.rar (Tải tại đây), copy 2 file Reg font.reg và Sserife.fon vào thư mục Project của thư mục cài đặt ứng dụng Hỗ trợ kê khai (Thư mục mặc định ...\Program Files\HTKK\Project)
    Bước 2: Kiểm tra Reg font.reg (click phím chuột phải vào file Reg font.reg, chọn Edit), cập nhật lại đường dẫn trỏ đến file Sserife.fon trong file Reg font.reg gửi kèm đúng với thư mục vừa copy (trong file đang đặt là C:-/\Program Files\\HTKK\\Project\\Sserife.fon).
    Bước 3: Click đúp vào file Reg font.reg để thực hiện cấu hình lại font. Khi có thông báo “Information in C:-/Program Files\HTKK\Project\Reg font.reg has been successfully entered into the registry.” là thực hiện thành công.
    Bước 4: Khởi động lại máy tính