Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: phần mềm TNCN 2.4

Ðề: phần mềm TNCN 2.4

bản 2.4 bạn tải lỗi rùi, tải bản khác về dùng nhé.

tải về vẫn ko dùng dc
    bực mình lắm
    cài sang máy khác bản ấy vẫn dùng dc mà
    nhưng bị lỗi phông chữ khi kết xuất ra excel

Trích dẫn Gửi bởi lanphuong176
    các bác ơi cho e hỏi
    khi e kết xuất ra file excel thì chữ bị lôĩ, ko đọc dc
    e phải làm thế nào ạ
    Không phải lôi không đọc được; mà khi kết xuất có 3 lần kết xuất:
    Lần 1: kết xuất ra file .txt (file), file này là file gốc - nó rất quan trọng- vì chỉ dùng nó mới sửa - xóa được, nhưng khi mở file này ra thì không đọc được bằng mắt - vì nó chỉ dùng để tải vào TNCN 2.4 thì mới đọc được.
    Lần 2: Kết xuất ra file .xls để gửi cơ quan thuế
    Lầ 3: kế xuất ra file để in ra bảng danh sách tổng hợp - file này có đuôi .xls và có chữ A3 cuối cùng.
    Theo như bạn nói, có thể bạn mới chỉ kết xuất lần 1; và khi mở file đó thì không đọc được, bạn tưởng bị lỗi, nhưng hoòa toàn không phải vậy, file đấy là file gốc dùng để tải vào TNCN 2.4 khi cần sửa dữ liệu.

Vậy bạn hãy kết xuât đủ 3 lần xem sao nhé! Và nhớ rằng file gốc bạn phải lưu giữ cẩn thận, phòng khi có gì sai sót cần sửa, bạn không phải nhập lại dữ liệu.

Trích dẫn Gửi bởi Cu_chanh_tax
    Không phải lôi không đọc được; mà khi kết xuất có 3 lần kết xuất:
    Lần 1: kết xuất ra file .txt (file), file này là file gốc - nó rất quan trọng- vì chỉ dùng nó mới sửa - xóa được, nhưng khi mở file này ra thì không đọc được bằng mắt - vì nó chỉ dùng để tải vào TNCN 2.4 thì mới đọc được.
    Lần 2: Kết xuất ra file .xls để gửi cơ quan thuế
    Lầ 3: kế xuất ra file để in ra bảng danh sách tổng hợp - file này có đuôi .xls và có chữ A3 cuối cùng.
    Theo như bạn nói, có thể bạn mới chỉ kết xuất lần 1; và khi mở file đó thì không đọc được, bạn tưởng bị lỗi, nhưng hoòa toàn không phải vậy, file đấy là file gốc dùng để tải vào TNCN 2.4 khi cần sửa dữ liệu.

Vậy bạn hãy kết xuât đủ 3 lần xem sao nhé! Và nhớ rằng file gốc bạn phải lưu giữ cẩn thận, phòng khi có gì sai sót cần sửa, bạn không phải nhập lại dữ liệu.
    Mình làm như chỉ dẫn, kết xuất 3 lần và đúng theo thứ tự rồi mà vẫn bị lỗi font. hic..

Trích dẫn Gửi bởi tuvvbk
    Mình làm như chỉ dẫn, kết xuất 3 lần và đúng theo thứ tự rồi mà vẫn bị lỗi font. hic..
    Bạn coppy file đó sang máy khác xem có bị lỗi font ko. nếu ko bị lỗi thì máy của bạn chưa có font đó. hôm qua mình cũng bị vậy mang đi máy khác đọc thì bình thường.