Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

HTKK 3.0.1 không soi được mã vạch

Chào cả nhà!
    Mình cài lại HTKK 3.0.1 vào máy rất nhiều lần rồi, nhưng khi in báo cáo đi nộp thì cơ quan thuế nói không soi được mã vạch, về làm lại. và mình đã thử rất nhiều cách và làm đi làm lại nhưng vẫn thế (có thể do mã vạch bị co vì mình thấy khi in ra nó nhỏ hơn một xíu). Hiện tại mình phải nhờ 1 máy khác để in chứ không in trực tiếp được.
    Có ai gặp trường hợp giống vậy không, chỉ mình cách khắc phục với. Chẳng lẽ tháng nào cũng phải mang Datafiles sang máy khác in nhờ.

Ðề: HTKK 3.0.1 không soi được mã vạch

Trích dẫn Gửi bởi ngochuong226
    Chào cả nhà!
    Mình cài lại HTKK 3.0.1 vào máy rất nhiều lần rồi, nhưng khi in báo cáo đi nộp thì cơ quan thuế nói không soi được mã vạch, về làm lại. và mình đã thử rất nhiều cách và làm đi làm lại nhưng vẫn thế (có thể do mã vạch bị co vì mình thấy khi in ra nó nhỏ hơn một xíu). Hiện tại mình phải nhờ 1 máy khác để in chứ không in trực tiếp được.
    Có ai gặp trường hợp giống vậy không, chỉ mình cách khắc phục với. Chẳng lẽ tháng nào cũng phải mang Datafiles sang máy khác in nhờ.
    Bạn xem lại máy in của bạn mực in có đều không, không soi được mã vạch là do lỗi trong quá trình bạn in ra chứ không phải do HTKK 3.0.1 đâu bạn ạ.

Thân !

Máy in vẫn bình thường vì khi mình cài HTKK 3.0.1 trên máy khác và copy datafiles vào nhưng vẫn in máy in này luôn. Mà không hiểu sao mình đã gỡ ra cài lại mấy lần rồi nhưng mã vạch vẫn nhỏ thế , mã vạch vẫn bị co không soi được

Ðề: Re: HTKK 3.0.1 không soi được mã vạch

Trích dẫn Gửi bởi ngochuong226
    Máy in vẫn bình thường vì khi mình cài HTKK 3.0.1 trên máy khác và copy datafiles vào nhưng vẫn in máy in này luôn. Mà không hiểu sao mình đã gỡ ra cài lại mấy lần rồi nhưng mã vạch vẫn nhỏ thế , mã vạch vẫn bị co không soi được
    Mã vạch bị co còn những chỗ khác có bị co lại không bạn? HTKK khi in ra không được chỉnh sửa font, trang in nên không phải do lỗi cài đặt chế độ máy in. Bạn thử delete hết dữ liệu HTKK 3.0.1 ở máy bạn rồi copy hết tất cả dữ liệu của HTKK 3.0.1 ở máy khác sang coi sao. Delete thôi chứ đừng Remove nhé.

Thân !

Re: Ðề: Re: HTKK 3.0.1 không soi được mã vạch

Dù mình có copy bất kỳ dữ liệu nào vào máy tính cuả mình thì vẫn thế. Mình đã thử cách này nữa: Delete hết tất cả dữ liệu cũ và nhập trực tiếp vào HTKK luôn nhưng khi in ra thì vẫn vậy. Vẫn chưa tìm ra cách khắc phục tình trạng này đây