Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

kê khai bổ sung trên 3.0.1

bên chi cục thuế chỗ em nói như thế này mọi người xem có đúng ko nha:
    sai sót trước kỳ kê khai thuế T7/2011 thì phải kê khai điều chỉnh bổ sung ở phần mềm 2.5.5 còn sai sót từ T7/2011 trở đi mới điều chỉnh bổ sung vào PM.3.0 , nếu sai sót trước kỳ kê khai t7/2011 mà điều chỉnh bởi phiên bảng 3.0 thì sai chế độ và chi cục ko nhận đâu
    Nếu như vật thì BCTC hay các quyết toán năm 2010 nếu có sửa lại thì phải dùng trên 2.5.5 hứ ko được sử trên PM 3.0 ah, mọi người xem giúp em với:ngacnhien::danghi::e1::noikhung::hochanh::ng uguc::tungkinh::thayghe:

Ðề: kê khai bổ sung trên 3.0.1

Cái đó là cách Chi cục chổ bạn quản lý. Bạn cứ làm theo họ. Miễn sao có dấu đã nhận Báo cáo của bạn là được.

Còn cách quản lý tại Cục thuế tỉnh Bình Dương như sau:

Nếu báo cáo trên HTKK 2.5.5 bị sai thì điều chỉnh trên HTKK 3.0.1. Vì phải điều chỉnh trên 3.0.1 nên phải nhập lại báo cáo bị sai sao cho đúng với Báo cáo cũ. Sai khi có dữ liệu thì tiến hành mở điều chỉnh trên HTKK 3.0.1,

Nhà thuế là Vua mà làm theo họ đi cho nhanh.

mình cũng không biết ở bạn chi cục thuế họ hướng dẫn thế nào nhưng theo như hôm mình đi tập huấn thì nếu sai sót trước tháng 7 thì vẫn phải điều chỉnh trên PM 3.0, ví dụ tháng 6 bị sai sót thì bạn sẽ phải nhập lại tháng 6 vào phần mềm 3.0 sau đó mới kê khai bổ sung. Tất cả đều làm trên PM 3.0 còn PM 2.5.5 chỉ là để xem số liệu thôi chứ không dùng để điều chỉnh nữa

Xét cho cùng thì chi Cục nơi bạn đã quản lý sai.

Thời điểm lập điều chỉnh là thời điểm đang xài HTKK 3.0.1 ( 2.5.5 hết hiệu lực),

Mình làm điều chỉnh bổ sung trong 3.0 cho tháng 5/2011 nhưng khi in ra không có số liệu (bằng 0 hết). Có cái tên người ký tờ khai lặ hoắc nhảy vào thay tên mình. Tại chỉ tiêu 35 thì lại có tên mình, 36 thì là ngày ký! Bấm GHI để save - báo thành công nhưng mở lại thì ... mất hết!
    Bó tay với cái 3.0 này
    Không biết bộ TC (hay của doanh nghiệp ta) mất hết bao nhiêu cho cái chương trình cùi bắp này (?)

Trích dẫn Gửi bởi maihuuchau
    Mình làm điều chỉnh bổ sung trong 3.0 cho tháng 5/2011 nhưng khi in ra không có số liệu (bằng 0 hết). Có cái tên người ký tờ khai lặ hoắc nhảy vào thay tên mình. Tại chỉ tiêu 35 thì lại có tên mình, 36 thì là ngày ký! Bấm GHI để save - báo thành công nhưng mở lại thì ... mất hết!
    Bó tay với cái 3.0 này
    Không biết bộ TC (hay của doanh nghiệp ta) mất hết bao nhiêu cho cái chương trình cùi bắp này (?)
    oạch! Sao lại vậy nhỉ?
    Bạn thử check lại thông tin kê khai của DN xem có vấn đề gì k? Cài lại pm, Restart lại máy tính ...
    Hihihi...Chắc là mới có đánh giá cái dc thui