Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Phần mềm HTKK1.3.0 kg cho kê khai thuế TNDN quý 3 năm 2008

Cty mình mới thành lập được 3 tháng.mình đã làm báo cáo thuế GTGT của 3 tháng rùi.nhưng tại sao mình vào phần mền để làm báo cáo thuế TNDN quý 3 năm 2008 thì phần mếm lại kg cho,mình thử bám vào quý 1 và quý 2 đều ok, nhưng bấm quý 3 để làm thì phần mềm hiện ra câu thông báo là "thuế kg được lớn hơn tháng hiện tại" mình kg hiểu mong các bạn giúp mình vơi

Ðề: Phần mềm HTKK1.3.0 kg cho kê khai thuế TNDN quý 3 năm 2008

Trích dẫn Gửi bởi trungchi
    Cty mình mới thành lập được 3 tháng.mình đã làm báo cáo thuế GTGT của 3 tháng rùi.nhưng tại sao mình vào phần mền để làm báo cáo thuế TNDN quý 3 năm 2008 thì phần mếm lại kg cho,mình thử bám vào quý 1 và quý 2 đều ok, nhưng bấm quý 3 để làm thì phần mềm hiện ra câu thông báo là "thuế kg được lớn hơn tháng hiện tại" mình kg hiểu mong các bạn giúp mình vơi
    Theo tôi bạn vào làm thuế TNDN quí 3 sớm quá, bạn nên vào từ tháng 10 thì sẽ được bình thường:thumbup:

Trích dẫn Gửi bởi SOS
    Theo tôi bạn vào làm thuế TNDN quí 3 sớm quá, bạn nên vào từ tháng 10 thì sẽ được bình thường:thumbup:
    Thì bây giờ là tháng 10 rùi mà bạn.sao mình cũng kg vào được

bạn kiểm tra lại phần khai báo doanh nghiệp
    năm bắt đầu hoạt động là 01/01
    có thể bạn khai nhầm rồi

Em cũng mới lam kế toán và công ty em cũng mới thành lập,BC TNDN quý 2 em lam ,nhưng có anh bạn lam bên kiemr toán tới chơi lấy báo cáo ra xem thì anh bảo là làm sai Anh nói mà em không hiểu.Anh có thể giải thich cụ thể khi làm báo cáo TNDN thì cần phải chú ý những điều gì.nhất là phần chi phí.nói tóm lại là em hiểu rất it.Vui lòng giúp em với :helpsmilie::hypo:

Trích dẫn Gửi bởi mito
    Em cũng mới lam kế toán và công ty em cũng mới thành lập,BC TNDN quý 2 em lam ,nhưng có anh bạn lam bên kiemr toán tới chơi lấy báo cáo ra xem thì anh bảo là làm sai Anh nói mà em không hiểu.Anh có thể giải thich cụ thể khi làm báo cáo TNDN thì cần phải chú ý những điều gì.nhất là phần chi phí.nói tóm lại là em hiểu rất it.Vui lòng giúp em với :helpsmilie::hypo:
    Còn tùy vào DN bạn là loại DN SXKD về lĩnh vực nào nữa chứ, bạn có thể tham khảo các biểu mẫu trong phần mềm hỗ trợ kê khai HTTK, DN bạn nếu kê khai thuế theo thực tế phát sinh mà đá nó qua bảng 01B/TNDN là toi rồi hoặc DN bạn kê khai thuế theo thu nhập chịu thuế trên doanh thu mà mang nó áp sang mấu 01A/TNDN là cũng toi. Bạn cần cho biết chi tiết hơn chút nhé :cheers1:

Trích dẫn Gửi bởi mito
    có thể do công ty mới thảnh lập nên em làm sai mẫu, em làm theo mẫu 01A/TNDN, chứ đừng làm mẫu 01B

Trích dẫn Gửi bởi hoanghaiha
    có thể do công ty mới thảnh lập nên em làm sai mẫu, em làm theo mẫu 01A/TNDN, chứ đừng làm mẫu 01B
    Chưa đúng đâu bạn, bây giờ tớ có làm ở cty đó thì mới biết là làm theo cái nào là đúng, việc DN mới thành lập không liên quan gì tới mẫu 01A/TNDN hay 01B/TNDN cả.

Trích dẫn Gửi bởi hoanghaiha
    bạn kiểm tra lại phần khai báo doanh nghiệp
    năm bắt đầu hoạt động là 01/01
    có thể bạn khai nhầm rồi
    Bạn ơi cty mình thành lập vào ngày 01/07/2008 nên trong phần khai báo doanh nghiệp thì mình khai mục "ngày bắt đầu năm tài chính" : 01/07 như vậy là sai hả bạn. mình phải khai là 01/01 như bạn nói hả.nhưng cho mình hỏi thêm là tại sao mình vào quý 1 và quý 2 đều được nhưng bấm vào quý 3 thì phần mềm thông báo là "tháng đầu tiên của kỳ tính thuế kg được lớn hơn tháng hiện tại" mình kg hiểu thế nào nữa, mong mọi người giúp mình với.

Trích dẫn Gửi bởi Dragon489
    Chưa đúng đâu bạn, bây giờ tớ có làm ở cty đó thì mới biết là làm theo cái nào là đúng, việc DN mới thành lập không liên quan gì tới mẫu 01A/TNDN hay 01B/TNDN cả.
    Công ty mới thành lập phải làm mẫu 01A/TNDN, vì mẫu 01B/TNDN tính thu nhập chịu thuế của quý theo tỷ lệ TN chịu thuế/Doanh thu của năm trước. Nếu công ty mới thành lập vậy lấy tỷ lệ đó đầu ra?
    Trường hợp công ty thành lập đã lâu mà năm trước bị lỗ thì năm nay cũng phải lập bảng 01A/TNDN.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối