Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Phần mềm HTKK 3.0 không cho phép in phải làm thế nào?

Cả nhà ơi có ai Kê khai thử trên phần mềm HTKK 3.0 chưa? Mình đã cài đặt thành công phần mêm vào máy zui nhưng hôm nay mình kê khai thử thì khi ghi lại phần mềm báo là kê khai sai thông tin mình kiểm tra lại thì thâý mình k sai chỗ nào. Rôì sau đó mình vẫn ghi lại và phân mềm đã báo là thành công. Nhưng khi mình thử in ra, phần mềm báo lỗi là thông tin kê khai sai phải kê khai lại
    Trường hợp này phải làm thế nào?

Ðề: Phần mềm HTKK 3.0 không cho phép in phải làm thế nào?

Ban thoat ra vao lai la in duoc thoi ma

Thoát ra vào lại như thế nào? Có nghĩa là thoát ra khỏi phần mềm 3.0 a? minh thử như bạn nói zui nhưng vẫn không in được. Phần mềm vẫn báo lỗi là phải sửa lại thông tin cho đúng trước khi in

Re: Ðề: Phần mềm HTKK 3.0 không cho phép in phải làm thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi qmvn
    Thoát ra vào lại như thế nào? Có nghĩa là thoát ra khỏi phần mềm 3.0 a? minh thử như bạn nói zui nhưng vẫn không in được. Phần mềm vẫn báo lỗi là phải sửa lại thông tin cho đúng trước khi in
    Bạn không in được vì bạn bạn vẫn còn sai sót mà chưa phát hiện đấy.Mình kê khai hoá đơn TH cáp nhưng HTKK liên tục báo lỗi là số thuế vượt ngưỡng quy định, bực quá mình bỏ hẳn ko kê khai tờ hđơn ấy thì ok ngay.in đc và không còn cảnh báo sai nào nữa.

Ðề: Re: Ðề: Phần mềm HTKK 3.0 không cho phép in phải làm thế nào?

bạn da đọc hướng dẫn cài đặt chưa?nêú bạn đọc được hướng hãn cài đặt thì bạn se k gặp vấn đề gì đâu. Bạn vào trang Webe toan hoac tong cuc thuế down no về và làm theo nhé. đảm bảo k bị sai đâu

cả nhà ơi cho mình hỏi nhé!
    sao khi mình vào khai bổ sung quyết toán thuế năm 2010 khi in ra lại ko có số liệu là thế nào nhỉ với lại mình in thử ở 2 máy thì số trang lại khác nhau, 1máy là 3 trang máy kia lại là 5 trang vậy là thế nào nhỉ?ko hiểu được nữa

Mình hỏi tý về phần khi in tờ khai thuế GTGT: ví dụ của mình khi tin tờ khai GTGT có tổng cộng 9 trang giấy chẳng hạn, khi mình chọn lệnh in thì nó ra 1 loạt ra 9tức in tất cả các trang đó thì 2 trang đầu ko bị sao nhưng các trang tiếp theo thì trắng xóa chỉ xuất hiện mỗi khung màu và mã vạch thôi còn ko xuất hiện 1 chữ nào cả, chỉ có duy nhất 1 trang cuối là đầy đủ. Các bạn có cách nào khắc phục lỗi trên ko?
    Hiện tại là để in đc ra báo cáo mình phải tách ra in thành từng đoạn 1, ví dụ: từ trang 1-2; tiếp theo là trang 3-4 và cứ thế cho đến khi in hết số trang cần in thì nó ko xuất hiện in ra chỉ có khung và ko có hiện tượng mất chữ và số nữa

Trích dẫn Gửi bởi qmvn
    Cả nhà ơi có ai Kê khai thử trên phần mềm HTKK 3.0 chưa? Mình đã cài đặt thành công phần mêm vào máy zui nhưng hôm nay mình kê khai thử thì khi ghi lại phần mềm báo là kê khai sai thông tin mình kiểm tra lại thì thâý mình k sai chỗ nào. Rôì sau đó mình vẫn ghi lại và phân mềm đã báo là thành công. Nhưng khi mình thử in ra, phần mềm báo lỗi là thông tin kê khai sai phải kê khai lại
    Trường hợp này phải làm thế nào?
    Tôi lại bị lỗi như sau: Tôi đã kê khai đầy đủ đã lưu dữ liệu thành công cả PL01-1, PL01-2 và tờ khai nhưng khi in ra thì không được. Khi ấn lệnh in và xem trước thì là bản trắng không có dữ liệu nào cả nên khi ấn lệnh in thì không có kết quả. Tôi đã mở lại HTKK 2.5.5 và in thử tờ khai T6/2011 thì vẫn in bình thường và các file khác cũng vẫn in BT. Ai giúp tôi với được không?

Cái này dễ mà, Bạn thoát ra khởi động lại là OK. Mình vừa nộp xong. OK rùi

sao mình thoát ra , vào lại, xem trước khi in, nó vẫn k có số liệu, và hàng cột nhảy múa tùm lum.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối