Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Lỗi không gõ được vào chỉ tiêu 19,21 - HTKK 2.5.3

Bạn lập 01/KHBS rồi ghi vào chỉ tiêu [35] thay vì ghi vào [21] (ghi điều chỉnh tăng thuế đầu ra thay cho điều chỉnh giảm thuế đầu vào), đó là do lỗi của HTKK.

Chú ý: bạn chỉ được điều chỉnh vào tờ khai kỳ này nếu kỳ 12/2010 bạn có số còn được khấu trừ đã khai > số điều chỉnh giảm (nghĩa là việc điều chỉnh không làm ảnh hưởng số thuế phải nộp của kỳ 12/2010).
    Nếu số điều chỉnh (tăng thuế) lớn hơn số còn được khấu trừ chuyển kỳ sau thì bạn không điều chỉnh vào tờ khai kỳ này mà phải nộp riêng tiền thuế thiếu đó đồng thời số còn được khấu trừ kỳ 12/2010 chuyển sang (số sai - nếu có) vẫn giữ nguyên.

Ðề: Lỗi không gõ được vào chỉ tiêu 19,21 - HTKK 2.5.3

Thanks bác muontennguoi. Cho e hỏi 1 câu nữa nhé.
    E có con laptop chạy vista khi cài HTKK 2.5.3 xong, gõ mã số thuế, phần mềm báo lỗi:
    Run-time error '75'
    Path/File access error
    Em đã remove và cài lại rùi cũng ko dc. Có khí nào HTKK ko tương thích với Vista?

Ðề: Lỗi không gõ được vào chỉ tiêu 19,21 - HTKK 2.5.3

Bác Muontennguoi cho tớ hỏi chút, trường hợp điều chỉnh làm tăng số thuế GTGT phải nộp nhưng tại thời điểm kê khai điều chỉnh mình có số tiền thuế GTGT được khấu trừ lớn hơn số điều chỉnh thì mình đã kê khai theo hướng dẫn của bạn, cho minh hỏi số tiền nộp chậm bị phạt mình co phải nộp ko?