Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ðề: Điều chỉnh doanh thu

Trích dẫn Gửi bởi otcon
    Hi cảnhà không biết em vào mục này đúng ko nữa. Tháng 1 kế toán cuc có kê khai HD đầu ra với Doanh thu 100.000.000 VAT là 10.000.000 giừo em phát hiện HD đó bị hủy Em phải làm điều chỉnh như thế nào .bác nào làm trên HTKK 2.5 phần điều chỉnh donah thu và thuế tương ứng rồi xin chủ giùm em
    Vào HTKK chọn mẫu 01/KHBS.

Chọn mục điều chỉnh giảm thuế phải nộp

Đồng thời tháng này bạn làm thêm mẫu PL01-3/GTGT,

Nguyên văn bởi otcon
    Hi cảnhà không biết em vào mục này đúng ko nữa. Tháng 1 kế toán cuc có kê khai HD đầu ra với Doanh thu 100.000.000 VAT là 10.000.000 giừo em phát hiện HD đó bị hủy Em phải làm điều chỉnh như thế nào .bác nào làm trên HTKK 2.5 phần điều chỉnh donah thu và thuế tương ứng rồi xin chủ giùm em

Vào HTKK chọn mẫu 01/KHBS.

Chọn mục điều chỉnh giảm thuế phải nộp ở chỉ tiêu 33, số đã kê khai 10.000.000đ, chênh lệnh giữa số điều chỉnh với số đã kê khai (10.000.000đ).Phần nội dung giải thích và tư liệu đánh kèm: thì bạn giải thích do hoá đơn số .... bị huỷ nên ...................
    Đồng thời bạn làm thêm mẫu PL01-3/GTGT để nộp cùng nhé !

Cái này mình vừa làm tháng rồi. Bạn chỉ cần làm PL 01-3/GTGT điều chỉnh phần thuế VAT, còn phần doanh thu khi nào cơ quan thuế vào quyết toán thì điều chỉnh.