Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

kê khai thuế như thế nào

Ðề: kê khai thuế như thế nào

Kê khai thuế bây giờ bạn phải khai trên phần mềm HTKK của thuế trước tiên bạn phải dowload cái HTKK 2.5.2 về máy cài đặt sau đó làm quen rồi mới tính đến chuyện kê khai như thếu nào?

Bạn đọc cách hướng dẫn sử dụng phần mềm và hướng dẫn điền vào các chỉ tiêu của phần mêm là ok!chịu khó nghiên cứu một chút thì ko khó khăn gì.

Trích dẫn Gửi bởi nghithường
    chào tất cả các bạn!
    mình mời gia nhập vào diễn đàn này nên còn nhiều bỡ ngỡ lam mong các bạn giúp mình với nhé.mình muốn bắt đầu thêm công việc mới là nhận kê khai thuế nhưng mình chưa có kinh nghiệm để làm.mong các bạn góp ý giúp mình.
    các ơn các bạn nhiều....:dangiuqua:
    bạn tham khảo nhé. http://**************/forum/showthread.php?t=95027 ở đây có file hướng dẫn việc kê khai thuế đó

không có gì khó đâu bạn,
    bạn đừng quá lo lắng, trên hóa đơn có gì thì mình cứ nhập trình tự như thế thôi

cũng không khó lắm đâu down phần mềm về nghiên cứu tý rồi dựa vào hoá đơn mà kê khai thôi. Gặp gì không hiểu cứ lên đây, bà con sẵn lòng giúp đỡ....:tapta:

ca nha cho minh hỏi là thang 7 này bắt đầu dung HTKK 2.5.2 hay là tuỳ từng DN mới dùng vậy

Trích dẫn Gửi bởi cuncon85
    ca nha cho minh hỏi là thang 7 này bắt đầu dung HTKK 2.5.2 hay là tuỳ từng DN mới dùng vậy
    Hix mìn dùng 2.5.2 từ mấy tháng nay rui, DN nào khi sinh ra cũng đều phải dung 2.5.2 hết.

hì! cho mình hỏi kê khai thuế thu nhập cá nhân thì tháng nào cũng kê khai hay theo quý? công ty mình thành lập 1/6/2010 thì nếu mình kê khai theo quý thì hạn nộp là khi nào? công ty mình chưa đăng kí mã số thuế thu nhập cá nhân cho nhân viên?:runcamcap:

Trích dẫn Gửi bởi rising_start
    hì! cho mình hỏi kê khai thuế thu nhập cá nhân thì tháng nào cũng kê khai hay theo quý? công ty mình thành lập 1/6/2010 thì nếu mình kê khai theo quý thì hạn nộp là khi nào? công ty mình chưa đăng kí mã số thuế thu nhập cá nhân cho nhân viên?:runcamcap:
    Bạn Đăng ký MST cá nhân cho họ chưa đã, nếu chưa thì đi ĐK ĐI rùi làm tiếp bước t2.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối