Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Chủ đề: Giúp với HTKK 1.3.0

Ðề: Giúp với HTKK 1.3.0

Bây giờ bạn gỡ phần mềm HTKK1.3.0 đi rồi ngược lên đầu trang của đề tài này bạn sẽ nhìn thấy dòng chữ chạy từ trái qua phải có dòng chữ DOWNLOAD Phần mềm HTKK phiên bản 1.3 TẠI ĐÂYbạn clik vào đó tải về cài lại là OK nhớ bây giờ dùng là PM HTKK.3.1 đã được chỉnh sửa nhé.bai bai

Trích dẫn Gửi bởi doanhmt
    Các bạn ơi sao mình nhập vào mẫu 01-1/GTGT rồi chọn ghi lại thì báo "Thông tin kê khai sai" hoài vậy. Không biết phải nhập vô sao nữa. các bạn chỉ giúp với.

Cám ơn nhiều.
    Bạn nhập mẫu 01-1/GTGT hay 01-2/GTGT cũng như nhau thôi , Khi nhâp các mục bình thường theo thông số trên hóa đơn, khi xong ghi lai no báo thông tin kê sai thi no hiển thị ngay mục sai đó và bôi đỏ bạn xem lại mục đó kê cho chính xác nhé
    Chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi lequangrinh
    Bạn nhập mẫu 01-1/GTGT hay 01-2/GTGT cũng như nhau thôi , Khi nhâp các mục bình thường theo thông số trên hóa đơn, khi xong ghi lai no báo thông tin kê sai thi no hiển thị ngay mục sai đó và bôi đỏ bạn xem lại mục đó kê cho chính xác nhé
    Chúc bạn thành công
    Cảm ơn các bạn đã hướng dẫn.

Nhưng mình đã download bản 1.3 ở đây về rồi, nhưng khi nhập mẫu 01-1/GTGT hay 01-2/GTGT vần báo sai.

Nếu nhập trước số bên tờ khai đúng với 01-1/GTGT & 01-2/GTGT thì không bị báo lỗi.

Vậy cho hỏi là mình phải nhập tờ khai trước rồi mới nhập mẫu 01-1/GTGT & 01-2/GTGT sau vậy mới in được hả các ban?

Xin được giúp.

Có Pro nòa không vậy, giúp mình với.
    Nhập mà vẫn báo lỗi hoài chán quá...

THKK 1.3 mình dùng bình thường mà,nếu k thì bạn nhập bằng excel nhưng phải lấy mẩu chuẩn trong thông tư 60 rồi làm giống P2D vậy,lúc đầu mình làm cũng bị báo lỗi nhưng lỗi cái gì thì chỉnh cái đó.chúc bạn thành công.

Bạn phải nhập cả 2: tờ khai và bảng kê. Cái nào trước cũng được tại vì số liệu đã được ràng buộc với nhau. Chỉ tiêu màu xanh HTKK tự tính, Chỉ tiêu màu trắng bạn phải nhập.

Trích dẫn Gửi bởi doanhmt
    Cảm ơn các bạn đã hướng dẫn.

Nhưng mình đã download bản 1.3 ở đây về rồi, nhưng khi nhập mẫu 01-1/GTGT hay 01-2/GTGT vần báo sai.

Nếu nhập trước số bên tờ khai đúng với 01-1/GTGT & 01-2/GTGT thì không bị báo lỗi.

Vậy cho hỏi là mình phải nhập tờ khai trước rồi mới nhập mẫu 01-1/GTGT & 01-2/GTGT sau vậy mới in được hả các ban?

Xin được giúp.
    Phầm mền khai thuế HTKK 1.3.0.1 có chức năng tự dò MST.
    - Số thứ tự, Số Serria, Số HĐ, MST : phải nhập bằng dạng Text.
    - Nếu KH nào ko có MST thì để trống, không để dấu -.
    - MST chì có 10 hoặc 13 số (không có dấu - ở giữa).
    => Nếu khi ghi lại mà báo "Thông tin kê khai sai thì bạn xem nó báo sai cái gì và sửa lại là Ok ngay.
    Bạn cần đọc cái Hướng dẫn của nó nữa.
    Thân !!

Trích dẫn Gửi bởi Nam Tước
    Phầm mền khai thuế HTKK 1.3.0.1 có chức năng tự dò MST.
    - Số thứ tự, Số Serria, Số HĐ, MST : phải nhập bằng dạng Text.
    - Nếu KH nào ko có MST thì để trống, không để dấu -.
    - MST chì có 10 hoặc 13 số (không có dấu - ở giữa).
    => Nếu khi ghi lại mà báo "Thông tin kê khai sai thì bạn xem nó báo sai cái gì và sửa lại là Ok ngay.
    Bạn cần đọc cái Hướng dẫn của nó nữa.
    Thân !!
    Cám ơn Nam Tước
    Mình nghĩ là mình bị báo sai do số giá trị & thuế GTGT bên tờ khai không = bên bản kê mua vào, bán ra (vì mình chưa nhập bên tờ khai). Mình đã thử lại nhập số bên tờ khai = vớ bản mua vào, bán ra thì không còn báo lỗi. Mình cứ tưởng HTKK này tư đông lấy số bên mua vào, bán ra đưa qua bên tờ khai thuế.

mình k bỏ dấu dc trong phần mềm này phải làm sao?.giúp mình dzới.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối