Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Bảng kê đầu ra trong phần mềm KTT2.1.0

E đi học lớp khai báo thuế trong mục bảng kê hóa đơn đầu ra các mục của dòng 1, 2, 3 nơi có ghi thuế suất 0, 5%, 10% đó thì thẩy bảo là chỉ ghi tên đầu tiên của hóa đơn (để minh họa) thôi Vậy có được hok ah?? :imlanglun:
    Hay là mình phải ghi ra hết e hok bik mong các bác giúp đỡ :hongio:

Ðề: Bảng kê đầu ra trong phần mềm KTT2.1.0

khi kê khai thuế thì phải ghi rõ số hoá đơn, ký hiệu hoán đơn, mã số thuế,... ghi đầy đủ chứ mình hoạ sao được.
    Còn tuỳ theo hoát đơn ghi thuế suất là bao nhiêu mà bạn đưa hoá đơn đó vào mục 0%,5%,10%...

Bạn chỉ ghi tên một or hai mặt hàng chủ yếu có giá trị cao trên HĐ thôi là được rồi (ở phần mặt hàng nhé). CÒn các khoản mục khác phải ghi đầy đủ chính xác nhé. Mình nghĩ chắc ý bạn là ghi tên hàng hóa DV mua vào thôi đúng không?

Trích dẫn Gửi bởi sunny278
    khi kê khai thuế thì phải ghi rõ số hoá đơn, ký hiệu hoán đơn, mã số thuế,... ghi đầy đủ chứ mình hoạ sao được.
    Còn tuỳ theo hoát đơn ghi thuế suất là bao nhiêu mà bạn đưa hoá đơn đó vào mục 0%,5%,10%...
    bác ơi cho em hỏi ví dụ trường hợp mình xuất HD GTGT cho 1 đơn vị nhưng đợn vị đó hok có MST thì mình bỏ phần MST còn các phần còn lại thì vẫn kê khai bình thường đúng hok ah
    :giavo::giavo:

Trích dẫn Gửi bởi betty88
    bác ơi cho em hỏi ví dụ trường hợp mình xuất HD GTGT cho 1 đơn vị nhưng đợn vị đó hok có MST thì mình bỏ phần MST còn các phần còn lại thì vẫn kê khai bình thường đúng hok ah
    Đúng rôi, nếu đó là đơn vị không có MST thì bạn bỏ trống nhé.

Trích dẫn Gửi bởi betty88
    Một khi đã có hoá đơn đỏ (hoá đơn GTGT) thì có nhất định phải có MST chứ sao lại không có? Kỳ thật
    bạn kiểm tra xem đo là hoá đơn bán lẻ hay hoá đơn thuế GTGT, nếu là hoá đơn bán lẻ thì không phải kê nhé bạn.
    :motsach:

Một khi đã có hoá đơn đỏ thì nhất định phải có mã số thuế chứ sao lại không có
    bạn kiểm tra xem đo là hoá đơn bán lẻ hay hoá đơn thuế GTGT, nếu là hoá đơn bán lẻ thì không phải ke nhé bạn.
    :motsach:
    hok ah! Nó là Hd GTGT rõ ràng luôn e là người viết cái HD đó mà
    hum í e xuất cho bên công an phường người của bên phường xuống chỗ em photo nhiều tài liệu lắm sau đó bên e mới xuất cho bên ấy 1 Hd khi e hỏi MST thì họ nói hok có vậy trong TH này mình có kê hok :khocdudoi::khocdudoi:

trường hợp này chưa gặp bao giờ cả. mình nghĩ phải đăng ký mã số thuế rồi thì ng ta mới cho phép mua hóa đơn GTGt cơ. Lạ quá, không biết sao nữa
    các anh chị biết chỉ em cái

trường hợp này chưa gặp bao giờ cả. mình nghĩ phải đăng ký mã số thuế rồi thì ng ta mới cho phép mua hóa đơn GTGt cơ. Lạ quá, không biết sao nữa
    các anh chị biết chỉ em cái
    Bạn này sao vậy đã nói mình xuất HĐ cho người ta, chứ có phải HĐ đầu vào của mình đâu. Nếu mình bán cho cá nhân, đơn vị hành chính sự nghiệp, ... thì những người này làm sao có MST hả bạn. Khi nào HĐ đầu vào của mình mà cty bên kia xuât HĐ cho mình mà họ không có MST mới là vấn đề chứ.

Trích dẫn Gửi bởi thamkt82
    Bạn này sao vậy đã nói mình xuất HĐ cho người ta, chứ có phải HĐ đầu vào của mình đâu. Nếu mình bán cho cá nhân, đơn vị hành chính sự nghiệp, ... thì những người này làm sao có MST hả bạn. Khi nào HĐ đầu vào của mình mà cty bên kia xuât HĐ cho mình mà họ không có MST mới là vấn đề chứ.
    chính xác e vừa lục lại số bài tập ví dụ mà thầy cho có 1 vài hd xuất cho cá nhân hok có MST nhưng vẫn kê khai bình thường mà bi h lục lại mới thấy mình kém bài vở học xong trả hết đáng bị :liengdep::liengdep::troidat: