Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Cách làm báo cáo thuế và tài liệu tham khảo Pm 2.0

:xinchao:Mọi người ơi!!!minh vừa mới đi làm cho 1 cty.cty minh chuyên phân phối hàng tiêu dùng.hàng tháng có hoá đơn gtgt mua vào và hoá đơn gtgt bán ra!!cty mình là cty TNHH thôi!vậy thì báo cáo thuế có khó k ạ??các bước làm ntn a????giúp mình các bước làm báo cáo trong phần mềm 2.1.0 với ạ????mọi người gưi tái liệu hữu ích về Báo cáo thuế nhé!!!mình sẽ quyết tâm đọc và nghiên cứu làm nó!!thanks!!!!!!!!!!!

Ðề: Báo cáo thuế

Không có gì khó cả bạn ạ. Bạn có phần mềm 2.1.0 rồi thì cứ theo mẫu mà làm. Bạn chỉ cần nhập liệu vào PL01-1 & PL01-2 phần mềm sẽ tự kết xuất ra tờ khai thuế.

Trích dẫn Gửi bởi haingoc347
    :xinchao:Mọi người ơi!!!minh vừa mới đi làm cho 1 cty.cty minh chuyên phân phối hàng tiêu dùng.hàng tháng có hoá đơn gtgt mua vào và hoá đơn gtgt bán ra!!cty mình là cty TNHH thôi!vậy thì báo cáo thuế có khó k ạ??các bước làm ntn a????giúp mình các bước làm báo cáo trong phần mềm 2.1.0 với ạ????mọi người gưi tái liệu hữu ích về Báo cáo thuế nhé!!!mình sẽ quyết tâm đọc và nghiên cứu làm nó!!thanks!!!!!!!!!!!
    Đơn giản thôi bạn à, nhớ làm cẩn thận để khỏi sửa chữa thôi, sửa sai thì phức tạp hơn đó. mình có tài liệu này, cũng hay nhưng không biết làm thế nào up lên cho bạn, bạn cho mail đi, mình gửi cho.

Bạn chưa làm BCT lần nào đúng ko? Không khó đâu bạn. Bạn cứ lần lượt kê khai các hóa đơn bán ra và các hóa đơn mua vào, rồi thêm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn của cty bạn nữa là được.

Bạn kê hết tất cả các hoá đơn đầu ra vào PL01-1/GTGT, hoá đơn đầu vào PL-2/GTGT, tại tờ khai bạn kê chỉ tiêu 14 = chỉ tiêu 12, chỉ tiêu 15= chỉ tiêu 13, chỉ tiêu 23=chỉ tiêu 22, khi bạn bấm "ghi" nếu hiện ra câu "đã ghi dữ liệu thành công" vậy là bạn đã đúng

Ðề: Cách làm báo cáo thuế và tài liệu tham khảo Pm 2.0

Bạn vào trang web của thuế đi. Vào phần tải phần mềm 2.0.1 đấy. Ở đó có kèm file hướng dẫn cài đặt và hướng dẫn sử dụng ghi rất chi tiết đó. Mình cũng có file này ở đây, nhưng mình ko biết cách tải lên diễn đàn. Chỉ cần thao tác cẩn thận là được thôi. Chúc bạn thành công. Thân

Trích dẫn Gửi bởi senledn
    Bạn kê hết tất cả các hoá đơn đầu ra vào PL01-1/GTGT, hoá đơn đầu vào PL-2/GTGT, tại tờ khai bạn kê chỉ tiêu 14 = chỉ tiêu 12, chỉ tiêu 15= chỉ tiêu 13, chỉ tiêu 23=chỉ tiêu 22, khi bạn bấm "ghi" nếu hiện ra câu "đã ghi dữ liệu thành công" vậy là bạn đã đúng
    Nếu hiện ra câu " Kê khai sai..." thị bạn nhận. Sau đó trên phần mềm ô nào bạn kê khai sai sẽ có mâù sậm, mặt khác các góc ô đó có 1 ô bé xíu màu đỏ, bạn đưa chuột vào chỗ đó, lập tức sẽ hiện ra cho bạn dòng chú thích sai ở chỗ nào để bạn tự sửa.
    Ngoài tờ khai bạn phải nộp bảng kê hàng hoá mua vào, bảng kê hàng hoá bán ra. báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn. Cuối tháng 6 và t12 bạn nộp thêm bảng kê ấn chỉ và tờ khai thuế TNDN tạm tính.
    Dễ thôi, chúc bạn thành công!

Cuối tháng 6 và t12 bạn nộp thêm bảng kê ấn chỉ và tờ khai thuế TNDN tạm tính
    Sao lại như thế hả bạn?Tờ khai thuế TNDN tạm tính bạn phải làm cho cả 4 quý chứ sao lại chỉ làm cho quý 2 và quý 4 thế?
    Còn bảng kê ấn chỉ thì mình chưa làm bao giờ nên mình không biết, bạn hướng dẫn cho mình với nhé.

sao minh tai 2.0 ve hong dc may ban oi
    mail của mình : thanhthuy.doan@yahoo.com.vn
    gửi mail cho mình giúp với,cảm ơn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi haingoc347
    Cài đặt phần mềm HTKK xong, bạn đọc và nghiên cứu tại phần "hướng dẫn" của phần mềm nhé. Chúc thành công.