Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Cài đặt HTKK 2.0 thế nào?

Xin lỗi cả nhà vì mình biết vấn đề này đã được nói nhiều rồi nhưng do mình vẫn chưa hiểu nên muốn hỏi lại!
    Mình đang dùng Pm 1.3.1 giờ đã dowload được 2.0 về máy rồi nhưng mình không biết làm thế nào để "cài đặt" được cho nó thay thế cái 1.3.1 kia. Cả nhà chỉ giúp mình từng bước nhé (mình đã đọc hướng dẫn của TCT nhưng không biết bắt đầu thế nào). Mình cảm ơn nhiều!

Ðề: Cài đặt HTKK 2.0 thế nào?

hôm mình cài thế này vào control panel xóa cái httk 1.3.1 đi.click len top dwon httk 2.0 vê máy. vào thư mục có httk 2.0 có cái set up nhâp chuột vào đó làm theo hương dẫn cài trên máy toàn TViệt nên cuãng dể cài mà. có gì thì ko hiểu thì hỏi. mình giúp được thì mình giúp

Không cần xoá phần 1.3.1 đâu bạn , chỉ cần tải về và cài đặt , là nó tự cập nhật tất cả dữ liệu phần cũ vào thôi

Trích dẫn Gửi bởi jessy_MH
    Không cần xoá phần 1.3.1 đâu bạn , chỉ cần tải về và cài đặt , là nó tự cập nhật tất cả dữ liệu phần cũ vào thôi
    vậy hả thế mà mình nghỉ cài như các chương trình nên mình xóa httk củ mới cài httk như vậy là mất thêm bước nữa thôi phải ko?

các bác cho em hỏi cái PL01-2 GTGT trong PM HTKT 2.0 em dièn đúng MST của đơn vị bán hàng mà nó báo lỗi ko cho in ra, giúp em với

Trích dẫn Gửi bởi nguyen my
    vậy hả thế mà mình nghỉ cài như các chương trình nên mình xóa httk củ mới cài httk như vậy là mất thêm bước nữa thôi phải ko?
    Nếu xoá đi , thì cài lại và lưu lại thông tin từ đầu ... mất thêm thời gian thôi
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Hoangmaianh
    các bác cho em hỏi cái PL01-2 GTGT trong PM HTKT 2.0 em dièn đúng MST của đơn vị bán hàng mà nó báo lỗi ko cho in ra, giúp em với
    Em xem lại MST là 10 hoặc 13 số liền nhau , không có bất cứ ký hiệu nào khác , em xem có nhập đúng chưa nhé !

minh cai 2.0 ma ko duoc . Minh lay duoc file nen va chay chuong trinh ma ko duoc. ai biet tai sao thi giup minh voi

Các anh chi cho em hỏi, cần gấp lắm: em Download phần mềm HTKT 2.0 ve, cài lên rồi, nhưng mà sau khi khởi động, vào phần kê khai hoá đơn hệ thống báo lỗi "Syterm error: -2146697210", sau đó em Ok rồi vào kê khai nhưng nhấn F5 mà không xuống dòng được, bác nào biết khắc phục xin giúp em với.!!!!!