Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Phần mền HTKKT bị báo đỏ

Em chào các Anh/Chị có mặt trong diễn đàn Dân Kế Toán.
    Em gặp trường hợp khi kê hóa đơn mua vào bán ra theo mẫu của phần mềm HTKK mặc dù em đã kiểm tra rất kỹ từ ngày tháng đến mã số thuế, nhưng khi em nhận dữ liệu này vào phần HTKK thì một số ngày tháng ở trong bảng kê bị đảo ngược và báo đỏ, mã số thuế cũng vậy, tự nhiên ở đâu lại ra vài ba con số không ở sau mã số thuế và báo đỏ lòm em không thể in được. Em rất mất công chỉnh sửa thủ công, các Anh / Chị nào có cách nào mách em với.
    Em cảm ơn! chúc mọi người luôn vui vẻ.

Ðề: Phần mền HTKKT bị báo đỏ

Trường hợp báo đỏ là trường hợp bị lỗi rồi, sửa hết lỗi mới in được
    Bạn thử xoá đi những dòng đó và làm lại thật cẩn thận xem nào.
    Mình cũng thường xuyên làm nhưng mình chưa gặp trường hợp như bạn.
    Chúc bạn thành công!

Trong phần mềm mà báo đỏ như vậy la fdo bạn mắc một lỗi gì đó mà chưa thể phát hiện ra.do đó máy sẽ ko cho in
    bạn cố gắng xem kỹ lại rồi sửa nhé.tốt nhất là nên xoá đi rồi nhập lại phần báo đỏ đó bạn ah.

Bạn thử down và cìa lại phần mềm xem sao. Cái này cũng có thể do bạn cài phần mềm lỗi đó. Chúc bạn thành công.

Trích dẫn Gửi bởi phạmnguyên
    Em chào các Anh/Chị có mặt trong diễn đàn Dân Kế Toán.
    Em gặp trường hợp khi kê hóa đơn mua vào bán ra theo mẫu của phần mềm HTKK mặc dù em đã kiểm tra rất kỹ từ ngày tháng đến mã số thuế, nhưng khi em nhận dữ liệu này vào phần HTKK thì một số ngày tháng ở trong bảng kê bị đảo ngược và báo đỏ, mã số thuế cũng vậy, tự nhiên ở đâu lại ra vài ba con số không ở sau mã số thuế và báo đỏ lòm em không thể in được. Em rất mất công chỉnh sửa thủ công, các Anh / Chị nào có cách nào mách em với.
    Em cảm ơn! chúc mọi người luôn vui vẻ.
    Bạn chú ý định dạng ở file excel:
    - cột ngày tháng dd/mm/yyyy
    - cột MST: text
    Chúc bạn thành công

nếu bạn đã kiểm tra rùi thì khả năng phần mềm đó bị lỗi tốt nhất nên gỡ ra cài lại thử xem sao

­Định khoản Điều chuyển kho

Cho m hỏi: trong trường hợp điều chuyển hàng hoá giữa 2kho của cty thì định khoản thế nào nhỉ??

Bạn hãy kiểm trakỹ trong các mục đi. mục nào mà si sẽ có đánh dấu ( nền màu khác đó ) Mình cũng đã bị như vậy. nếu vẫn ko được nữa. Hãy gỡ ra và cài lại nhớ là cài lại theo đánh dấu gỡ hết ra mới cài lại nhé. chúc bạn thành công

Bổ sung:
    - cột ngày tháng dd/mm/yyyy, va phải theo chuẩn “vietnam” thì khi “nhận dữ liệu từ file” sẽ ko bị đảo ngược.
    - cột MST: text