Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Cài đặt Phần mềm HTKK1.3.1

Các bác ơi chẳng hiểu sao em down HTKK1.3.1 khi cài đặt sắp kết thúc thì hiện thông báo:

Unhandled Exception

Description: Catastrophic failure
    Setup will now terminate.

Sau đó việc cài đặt kết thúc.

Em đã dùng bản chạy trực tiếp của bác nghimaikhongra nhung khi kê khai thì chỉ tiêu 13 và 23 báo lỗi. em tìm mỏi mắt mà ko ra lỗi gì?

Bác nào biết xin chỉ giáo.
    Thanks!

Ðề: Cài đặt Phần mềm HTKK1.3.1

Trích dẫn Gửi bởi thanthai
    Các bác ơi chẳng hiểu sao em down HTKK1.3.1 khi cài đặt sắp kết thúc thì hiện thông báo:

Unhandled Exception

Thông thường lỗi này là do file bị hư hoặc do bị virus. Bạn quét virus thật kỹ và down lại PM và cài lại.

Em đã dùng bản chạy trực tiếp của bác nghimaikhongra nhung khi kê khai thì chỉ tiêu 13 và 23 báo lỗi. em tìm mỏi mắt mà ko ra lỗi gì?

Thanks!
    Chịu.
    Rà con chuột vào chỉ tiêu có lỗi đó nó sẽ báo cho biết tại sao nó cho là có lỗi.
    Sắm thêm cặp kính nữa.

Trích dẫn Gửi bởi muontennguoi
    Thông thường lỗi này là do file bị hư hoặc do bị virus. Bạn quét virus thật kỹ và down lại PM và cài lại.

Chịu.
    Rà con chuột vào chỉ tiêu có lỗi đó nó sẽ báo cho biết tại sao nó cho là có lỗi.
    Sắm thêm cặp kính nữa.
    Tôi đã quét virut bằng nhiều phần mềm, down lại nhiều lần và cài đặt lại máy vẫn báo lỗi.
    Em mượn mấy cặp kính của các đồng nghiệp khác mà vẫn không tìm ra cái lỗi đó.
    Chán quá!

Các bạn có thể tải bản instant này của tôi về dùngthử xem.
    Có vấn đề gì có thể post lên xem sao?

Unhandled Exception

Thanks!
    Chào bạn thanthai, với phần mềm 1.3.0.1 khi xưa bạn nhập tờ khai hoàn toàn thủ công, nhập bằng tay, còn với bản 1.3.1 thì tờ khai có tự động nhận dữ liệu từ PL01.02 vậy nên bạn thắc mắc ở chỉ tiêu 13 và 23 là đúng thôi vì tờ khai chỉ nhận dữ liệu cho cột 13 là tổng thuế mua vào vậy khi bạn ghi thì vhương trình báo lỗi, vì bạn không nhập dữ liệu cho chỉ tiêu 15 thực chất cũng là chỉ tiêu 13 nếu cty bạn không có thuế nhập khẩu, còn chỉ tiêu 23 bạn cũng phải nhập số thuế được khấu trừ trong tháng bạn cũng bằng tay, tất nhiên số này có thể chính là chỉ tiêu 13 hay 15 nếu bạn không có điều chỉnh tăng giảm trong tháng. Chúc may mắn!
    Một điều lưu ý với bạn là với phần mềm HTKK thuế dù bạn cài đặt hay bạn dùng bản Portable (không cài đặt) thì chức năng vẫn như nhau, còn báo lỗi như bạn đề cập là do lỗi nhập liệu (lỗi người dùng) chứ không phải lỗi chương trình!.

Thân chào !

e cung dang dung phan mem nay
    nhưng khi cài xong thì nó đòi mã số thuế tức là saoi?
    giờ e phải làm gì?

Trích dẫn Gửi bởi meokon88
    e cung dang dung phan mem nay
    nhưng khi cài xong thì nó đòi mã số thuế tức là saoi?
    giờ e phải làm gì?
    Đương nhiên rùi!
    Đây là phần mềm để phục vụ làm Tờ khai thuế mà lị :441: - Mà TK thuế thì phải liên quan đến MST chứ.
    Bước đầu tiên sau khi cài đặt xong, phải MST và nhập thông tin về DN của bạn sau đó mới làm gì thì làm bạn nhé
    Best regards, :331:

Trích dẫn Gửi bởi ntson
    Đương nhiên rùi!
    Đây là phần mềm để phục vụ làm Tờ khai thuế mà lị :441: - Mà TK thuế thì phải liên quan đến MST chứ.
    Bước đầu tiên sau khi cài đặt xong, phải MST và nhập thông tin về DN của bạn sau đó mới làm gì thì làm bạn nhé
    Best regards, :331:
    nhuwng nếu ko có mã số thuế thì sao?
    tại mình vẫn đang đi học, mà làm BT trên phần mềm này, nên chẳng biết lấy MST ở đâu

Trích dẫn Gửi bởi meokon88
    nhuwng nếu ko có mã số thuế thì sao?
    tại mình vẫn đang đi học, mà làm BT trên phần mềm này, nên chẳng biết lấy MST ở đâu
    Tức là bạn muốn ngiên cứu thêm trong quá trình học - rất đáng hoan nghênh :561:
    Vậy bạn lấy phần mềm HTKK1.3.1 instant của mình để làm thì đã có một MST mình add sẵn rồi bao gồm cả thông tin DN để bạn tham khảo và học cách sử dụng.

bạn ơi hãy chỉ giùm tôi download phần HTKK1.3.1 đi. cảm ơn nhiều nhé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối