Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Các vấn đề về chương trình HTKT (V1.3.1)

Hiện nay, TCT đã chính thức phát hành phiên bản 1.3.1, để tránh sự nhầm lẫn giữa phiên bản củ và mới các bạn có thể trao đổi các vấn đề vướng mắc tại topic này về phiên bản mới.

Để tránh việc hỏi lặp lại nhiều lần với cùng một nội dung, các bạn nên đọc hết các bài viết trước khi hỏi.

Ðề: Các vấn đề về chương trình HTKT (V1.3.1)

Hiện giờ chỉ thắc mắc 1 câu thôi, đã dùng ngay được cho bc thuế tháng 9 này chưa? hỏi chị phụ trách đv thuế thì chị ấy bảo chưa thấy p kê khai thông báo gì ???

Mình có dowload hỗ trợ kê khai mới 1.3.1 này về nhưng khi mở ra không được.Vậy mình phải làm thế nào để mở được và cài hỗ trợ kê khai mới bây giờ.

Trích dẫn Gửi bởi Hatl
    Hiện giờ chỉ thắc mắc 1 câu thôi, đã dùng ngay được cho bc thuế tháng 9 này chưa? hỏi chị phụ trách đv thuế thì chị ấy bảo chưa thấy p kê khai thông báo gì ???
    Bạn làm được! Không phải cái gì cán bộ quản lý cũng biết hết!

Trích dẫn Gửi bởi thuthuy83
    Mình có dowload hỗ trợ kê khai mới 1.3.1 này về nhưng khi mở ra không được.Vậy mình phải làm thế nào để mở được và cài hỗ trợ kê khai mới bây giờ.
    Bạn phải nói rõ là không mở được thì máy báo như thế nào chứ! Nói chung chung vậy thì cũng trả lời chung chung cho bạn thế này:

Có thể là bạn không biết cách bung nén nên cho làm mở không được. Bạn hãy tìm chương trình WINRAR hoặc WINZIP để bung nén trước khi tiến hành cài đặt. (Đừng hỏi bung nén là cái gì nữa đấy!)

Trích dẫn Gửi bởi Hatl
    thì tháng 9 dùng vẫn đc chắc là không sao đâu bạn à, phần mền ra ngày 01/10 mà

Trích dẫn Gửi bởi Voi Còi
    Hiện nay, TCT đã chính thức phát hành phiên bản 1.3.1, để tránh sự nhầm lẫn giữa phiên bản củ và mới các bạn có thể trao đổi các vấn đề vướng mắc tại topic này về phiên bản mới.

Để tránh việc hỏi lặp lại nhiều lần với cùng một nội dung, các bạn nên đọc hết các bài viết trước khi hỏi.
    Mình cài đặt được rồi khi in thì tất cả đều ổn. Chỉ có duy nhất mẫu tờ khai 01/GTGT là bị lỗi. Khi in bằng phần mềm cũ thì bên ngoài mẫu tờ khai có đủ viền khung. Còn khi in bằng PM mới thì mất một đường viền bên phải( cột thuế GTGT) và mất luôn 1 số. VD thuế tháng 9 của cty là 2.013.456 thì khi in ra chỉ là 2.013.45 thôi. Bạn giúp mình với.

Trích dẫn Gửi bởi hienmai

<div class="bbCodeBlock bbCodeQuote" data-author="Voi Còi">
    <aside>

<div class="attribution type">Voi Còi nói:

</div>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">Hiện nay, TCT đã chính thức phát hành phiên bản 1.3.1, để tránh sự nhầm lẫn giữa phiên bản củ và mới các bạn có thể trao đổi các vấn đề vướng mắc tại topic này về phiên bản mới.

Mình cài đặt được rồi khi in thì tất cả đều ổn. Chỉ có duy nhất mẫu tờ khai 01/GTGT là bị lỗi. Khi in bằng phần mềm cũ thì bên ngoài mẫu tờ khai có đủ viền khung. Còn khi in bằng PM mới thì mất một đường viền bên phải( cột thuế GTGT) và mất luôn 1 số. VD thuế tháng 9 của cty là 2.013.456 thì khi in ra chỉ là 2.013.45 thôi. Bạn giúp mình với.</div><div class="quoteExpand">Click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>Cái này là do định dạng máy in không chuẩn, để khắc phục bạn có thể dùng máy in ảo để in.

Cái này là do định dạng máy in không chuẩn, để khắc phục bạn có thể dùng máy in ảo để in.
    Bạn có thể nói rõ hơn cho mình được ko? Mình chưa biết cách dùng máy in ảo để in như thế nào cả. Cảm ơn bạn đã trả lời câu hỏi.

Trích dẫn Gửi bởi hienmai
    Bạn có thể nói rõ hơn cho mình được ko? Mình chưa biết cách dùng máy in ảo để in như thế nào cả. Cảm ơn bạn đã trả lời câu hỏi.
    Bạn dùng chương trình CuteWriter để cài đặt máy in ảo.(Chương trình này có kèm theo trong đĩa CD mà bạn nhận được từ cơ quan thuế đó) Khi bạn ra lện in thì chọn máy in là CutePDFwrite và lưu thành một tập tin ở dạng *.pdf khi muốn in thì mở tập tin *.pdf này ra in.

cho em hỏi với ạ. Sao khi in ra mã vạch thì nó không hiện lên ở tờ khai mà là ở bảng kê, các anh chị giúp em nhé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối