Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Phần mềm HTKK 1.3.1 dạng instant

Chào các mem trong diễn đàn DanKeToan!
    Hiện nay phần mềm HTKK1.3.1 sẽ được áp dụng chính thức từ 10/2008.
    Tôi thấy hay và làm một phần mềm HTKK1.3.1 dạng instant (ko cần cài đặt, chạy trên mọi địa hình, bảo toàn số liệu, đi đến PC nào cũng làm tốt chỉ cần có nó trong USB, ...)
    Phần mềm này khi nở ra nó rất nhỏ chỉ ~11.5 MB thôi lại không cần thêm thắt gì cả.
    Các mem chỉ cần bung nó ra USB (hay PC) và chạy - thế là xong!

Còn về phần số liệu nếu muốn lấy số liệu cũ ở HTKK đã cài trong máy tính của mem thì các mem cứ thực hiện chức sao lưu dữ liệu (nhớ tên tệp và thư mục chứa tệp đã sao lưu); sau đó vào chương trình của tôi các mem thực hiện chức năng Phục hỗi dữ liệu

Và từ đó trở đi các mem có thể sử dụng ở mọi nơi rồi :hurray:
    Chúc các mem làm tốt nhé :cheers1:

Đề nghị Admin DanKeToan cho xin một box để làm công tác hỏi/đáp và gỡ rối nhé!
    Có vấn đề gì xin post tại đây or email ntson.vph@gmail.com

Link download 1
    hoặc Link download 2

Ðề: Phần mềm HTKK 1.3.1 dạng instant

Chào các bạn!
    làm cách nào mình có thể download phần mềm HTKK phiên bản 1.3.1.
    cảm ơn nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi vannh72
    Chào các bạn!
    cảm ơn nhiều!
    Bạn click theo link của mình lấy về thôi - dễ quá mà! :happy3:
    Best Regard,

chỉ cần down 1 trong 2 link ở trên thôi là được phải không ạ? hay là phải down cả 2 link đó vậy?

Trích dẫn Gửi bởi ntson
    Tôi thấy hay và làm một phần mềm HTKK1.3.1 dạng instant (ko cần cài đặt, chạy trên mọi địa hình, bảo toàn số liệu, đi đến PC nào cũng làm tốt chỉ cần có nó trong USB, ...)
    Phần mềm này khi nở ra nó rất nhỏ chỉ ~11.5 MB thôi lại không cần thêm thắt gì cả.

Còn về phần số liệu nếu muốn lấy số liệu cũ ở HTKK đã cài trong máy tính của mem thì các mem cứ thực hiện chức sao lưu dữ liệu (nhớ tên tệp và thư mục chứa tệp đã sao lưu); sau đó vào chương trình của tôi các mem thực hiện chức năng Phục hỗi dữ liệu

Link download 1
    Link download 2
    Bạn có thể tạo 1 topic chuyên về hỏi/đáp nhé, mình sẽ dán nó lên cho mọi người dễ thấy.

Trích dẫn Gửi bởi vannh72
    Chào các bạn!
    cảm ơn nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi gaubong20
    chỉ cần down 1 trong 2 link ở trên thôi là được phải không ạ? hay là phải down cả 2 link đó vậy?
    Chỉ cần click 1 trong 2 link dưới

Thanks Bảo Đức!
    Nhưng theo mình nghĩ thì phần mềm này thì ko có vấn đề gì đâu.
    Nó chỉ tạo môi trường thuận tiện cho all PC thôi nên có lẽ ko cần mục hỏi/đáp.
    Nếu có vấn đề gì các mems post luôn lên đây vậy nhé.
    Mình thấy lượng download về khá đông (tính đến hiện tại ~500 lượt rồi) vậy mà ko thấy ai post gì hết vậy.
    Mọi người có thể phản hồi thông tin cho Tôi xem xét đồng thời cũng thể hiện quan điểm người dùng chứ nhỉ :351:

Trích dẫn Gửi bởi ntson

Link download 1
    hoặc Link download 2
    Chào bạn thân mến
    Mính đã tải Pm HTKK1.3.1 này rồi , đúng là hay thật nhưng vấn đề lớn ở đây là khi nhận dữ liệu file excel cho PL01-1 và PL01-2/GTGT mặc dù đã định dạng cột ngày tháng là dd/mm/yy nhưng khi đưa vào thì nó lại thể hiện trên PM 1.3.1 là mm/dd/yy là sao bạn nhỉ . có cách nào gở rối lỗi này cho minh được không nhỉ
    Cảm ơn ban rất nhiều
    van_hung1579@yahoo.com

Cả nhà ơi cho em hỏi 1 chút, công ty em mới hoạt động nhưng em đi nộp tờ khai thuế thì ở chi cục thuế Cầu Giấy họ nói là phải nộp cả tờ khai đầu ra và đầu vào nhưng công ty em chưa mua hóa đơn. Em thử in ở 1.3.1 tờ khai đầu ra đầu vào nhưng hình như ko có hoạt động j lên ko in ra đc hay sao y. Anh chị chỉ giùm em cách nào để in đc vậy??????? Thank cả nhà nhiều nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi hungvcs123
    Chào bạn thân mến
    Mính đã tải Pm HTKK1.3.1 này rồi , đúng là hay thật nhưng vấn đề lớn ở đây là khi nhận dữ liệu file excel cho PL01-1 và PL01-2/GTGT mặc dù đã định dạng cột ngày tháng là dd/mm/yy nhưng khi đưa vào thì nó lại thể hiện trên PM 1.3.1 là mm/dd/yy là sao bạn nhỉ . có cách nào gở rối lỗi này cho minh được không nhỉ
    Cảm ơn ban rất nhiều
    van_hung1579@yahoo.com
    Với lỗi này nói cụ thể thì dài dòng lắm nhưng giải thích sơ qua thì đại khái là: HTKK1.3.1 phiên bản cho DN xử lý ngày tháng độc lập với format của hệ thống trong máy tính sử dụng.
    Nên các bạn chỉ cần chú ý là trên các file mẫu cột "Ngày tháng" dữ liệu phải hiển thị được thành đúng dạng "DD/MM/YYYY" Không phân biệt là kiểu General, Date, Text or Custom (DD/MM/YYYY) là chắc chắn được.
    Cụ thể chút nữa nhé:
    1. Trường hợp nhập phụ lục mua vào, bán ra trực tiếp bẳng Excel (bản mẫu của TCT) thì trước khi nhập các bạn chọn cột “Ngày tháng” và định dạng dữ liệu theo kiểu Text.
    2. Trường hợp DN sử dụng phụ lục bán ra, mua vào được kết xuất ra từ phần mềm kế toán thì phải định dạng cột “Ngày tháng” của các bản kê bán ra, mua vào theo định dạng theo Date với location của Vietnamese (hoặc là kiểu Custom) dạng DD/MM/YYYY
    Mấy lời như vậy, bạn tham khảo nhé.

Cả nhà ơi cho em hỏi 1 chút, công ty em mới hoạt động nhưng em đi nộp tờ khai thuế thì ở chi cục thuế Cầu Giấy họ nói là phải nộp cả tờ khai đầu ra và đầu vào nhưng công ty em chưa mua hóa đơn. Em thử in ở 1.3.1 tờ khai đầu ra đầu vào nhưng hình như ko có hoạt động j lên ko in ra đc hay sao y. Anh chị chỉ giùm em cách nào để in đc vậy??????? Thank cả nhà nhiều nhiều.
    Đương nhiên rồi, đây là Cơ quan thuế yêu cầu bạn nộp TK tháng kèm với phụ lục PL 01-1/GTGT (Bảng kê bán ra), PL 01-2/GTGT(Bảng kê mua vào)
    Còn nếu ko phát sinh nghiệp vụ gì trong tháng thì bạn tích vào chỉ tiêu 10 của TK - in rồi gửi thôi.
    Thế bạn nhé!
    Best reguads,