Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Phần mếm HTKK1.3.0 kg đọc được tiếng việt

Các bạn ơi phần mềm HTKK 1.3.0 sao kg đọc được tiếng việt,mình làm báo cáo thuế thì vẫn làm tiếng việt bình thường nhưng sao khi nó thông báo cho mình một vấn đề như mình nhập sai thì lạ kg đọc được tiếng việt.cty mình mới thành lập và mình đã làm báo cáo thuế GTGT của 3 tháng và giờ mình làm tờ khai thuế TNDN tạm tính nhưng khi mình vào tờ khai quý 3 năm 2008 thì máy nó thông báo câu gì mà mình kg đọc được, các bạn giúp mình với.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    mọi người ơi giúp mình vấn đề trên với, mình đang rất cần

Ðề: Phần mếm HTKK1.3.0 kg đọc được tiếng việt

Phần mềm mình cũng bị lỗi như vậy đó pác nào có kinh kinh nghiệm chỉ dùm chúng em với.cám ơn

Chắc là trong máy bạn cài thiếu font rồi đó. Mình không biết font cụ thể của HTKK, nhưng bạn vào đây http://download.support.vnn.vn/tiengviet/vietkey.zip
    down và setup vietkey2000 bản full là được.

Trích dẫn Gửi bởi trungchi
    Các bạn ơi phần mềm HTKK 1.3.0 sao kg đọc được tiếng việt,mình làm báo cáo thuế thì vẫn làm tiếng việt bình thường nhưng sao khi nó thông báo cho mình một vấn đề như mình nhập sai thì lạ kg đọc được tiếng việt.cty mình mới thành lập và mình đã làm báo cáo thuế GTGT của 3 tháng và giờ mình làm tờ khai thuế TNDN tạm tính nhưng khi mình vào tờ khai quý 3 năm 2008 thì máy nó thông báo câu gì mà mình kg đọc được, các bạn giúp mình với.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    mọi người ơi giúp mình vấn đề trên với, mình đang rất cần
    Máy tính của bạn bị thiếu Font hệ thống rồi, bạn chạy setup bản full vietkey2000 là có Font ngay.

Trích dẫn Gửi bởi boxoidn
    Máy tính của bạn bị thiếu Font hệ thống rồi, bạn chạy setup bản full vietkey2000 là có Font ngay.
    Nhưng mà cách đây 1 tháng phần mềm của mình vẫn có dấu tiếng việt mà. nó bị như vậy trong tháng nay thôi.như vậy có phải máy mình thiếu Font hệt thống rùi kg nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi trungchi
    Nhưng mà cách đây 1 tháng phần mềm của mình vẫn có dấu tiếng việt mà. nó bị như vậy trong tháng nay thôi.như vậy có phải máy mình thiếu Font hệt thống rùi kg nhỉ?
    Khi cài lần đầu cái 1.3.0.1 này mình cũng bị như thế, sau này setup vietkey2000 là OK liền.

không phải vietkey mà viet key FUll. Mà nghe nói là có bản mới rồi đúng không các bạn?

oZe, bạn phải :- Dùng phiên bản 1.3.0.1
    và tải Font UNIKEY chứ kg phải VIETKEY đâu

Trích dẫn Gửi bởi minhthoi1975
    oZe, bạn phải :- Dùng phiên bản 1.3.0.1
    và tải Font UNIKEY chứ kg phải VIETKEY đâu
    Thuế vừa phát hành bản 1.3.1 mới hơn bản 1.3.0.1 khắc phục được nhiều lỗi hơn.
    [you] có thể tải bản mới tại đây:
    www.gdt.gov.vn/gdtLive/digitalAssets/120633_HTKK_v1.3.1_Full.zip

Coa bản mới rồi ạ. nhưng mình tải về nó cũng bị lỗi phông hệ thống hay sao ấy ko đọc được cac pác ạ.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối