Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ðề: không biết làm cách nào

Trích dẫn Gửi bởi Thaopt84
    Sao khi em in bảng kê hóa đơn bán ra mà ở trên có 2 mã vạch là như thế nào nhỉ. Chỉnh sửa như thế nào các bác ơi. Em mang tờ như này ra thuế nộp họ có chấp nhận không ta .
    Không sao đâu em nếu dữ liệu nhiều thì nhiều mã vạch mà ít thì có ít mã vạch thôi. Cái mã vạch đó là để mã hóa dữ liệu, nên em in ra không cần quan tâm có bao nhiêu mã vạch đâu.

Ðề: Số mã vạch trên tờ khai?

Trích dẫn Gửi bởi Thaopt84
    Sao khi em in bảng kê hóa đơn bán ra mà ở trên có 2 mã vạch là như thế nào nhỉ. Chỉnh sửa như thế nào các bác ơi. Em mang tờ như này ra thuế nộp họ có chấp nhận không ta .
    Bác steel nói đúng rồi đấy,bạn cứ in ra rùi đi nộp bình thường nhé,không có vấn đề gì đâu.Chúc thành công.

Ðề: không biết làm cách nào

Trích dẫn Gửi bởi steel
    Không sao đâu em nếu dữ liệu nhiều thì nhiều mã vạch mà ít thì có ít mã vạch thôi. Cái mã vạch đó là để mã hóa dữ liệu, nên em in ra không cần quan tâm có bao nhiêu mã vạch đâu.
    Có đúng là nếu dữ liệu nhiều thì nhiều mã vạch mà ít thì có ít mã vạch không nhỉ? Mình chưa nghe nói bao giờ, mình có thắc mắc vấn đề này rồi đem hỏi nhà thuế nhưng họ giải thích chưa "thủng".
    Số liệu thì ko sai nhưng lý do mình thắc mắc là vì thấy có cty thì 1 vạch, cty 2 vạch còn mình làm thì 3 vạch mà máy in của mình in mực nước nên tốn mực quá nên muốn làm sao để giảm về 1 vạch thôi. Có ai biết về món này chỉ cho mình với. Thanks.