Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Nhờ giúp đỡ : Cách sửa sai khi lỡ vi phạm công văn 1339/BTC

Em là nhân viên mới và được giao phụ trách phần tổng hợp thuế của công ty
    Lúc em nhận làm thì được người làm cũ chỉ dẫn về khai thuế tndn tạm tính quý 4 2014 . Nhưng do không sử dụng cái này nữa nhưng do chưa cập nhật thông tin nên em được chỉ dùng tờ khai QT thuế tndn và hoàn thành nộp chữ ký số cho cục Thuế.
    Sau đó em đọc thông tin thì phát hiện bị nhầm lẫn , công ty chưa quyết toán xong và chưa ktoan xong nên sau khi có BCKToan , em làm lại tờ QT . Nhưng do chưa hết hạn nộp tờ khai nên em vẫn làm tờ khai lần đầu và gửi lại.em hoàn tất vào ngày 30/03/2015 nhưng ng gửi chữ ký số là ng khác nên em nhờ ngta chuyển dùm. Sau ngày đó em nộp nộp hồ sơ BCTC lên cục thuế (em bị trễ hồ sơ)và được báo là
    Theo công văn 1339, tờ khai phải sau ngày báo cáo kiểm toán ra . (do người em nhờ gửi ck số đã không gửi) nên QT thuế nộp vào ngày 12/3 trong khi bckt thì ngày 19/3 . Cục thuế bảo là sai quy định và bị phạt 20-30tr . Em tính viết giải trình và tìm cách giải quyết nhưng không biết nên làm thế nào cho đúng nên lên đây hỏi mọi người xem có cách nào hướng dẫn em với :-( khổ tâm em quá +((

Cái này mình cũng mới gặp lần đầu, hay bạn làm công văn giải trình với cục thuế xem xét như thế nào

Em gặp cán bộ thuế phụ trách công ty mình để được hướng dẫn cụ thể Em nhé. Tại mỗi 1 Cục thuế lại có cách xử lý khác nhau. Tốt nhất là em gặp cán bộ phụ trách cty mình để được hướng dẫn và làm cho đúng và kịp thời nhé.