Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Quyết toán thuế TNDN

mn cho em hỏi là quyết toán thuế TNDN và quyết toán thuế TNCN, thì mình dùng mẫu nào để khai, và mình nộp qua mạng hay là nạp bản cứng cho cơ quan thuế ạ?
    MN giúp em nhé, chưa làm bao giờ nên không biết

nếu bạn dùng Token rồi thì bạn nộp qua mạng thôi, bạn có mang bản cứng đến cơ quan thuế họ cũng không nhận đâu (Trừ khi có thông báo lỗi mạng Thuế yêu cầu nộp bản cứng )
    TNCN : 05/KK-TNCN
    Quyết toán thuế TNDN năm (03/TNDN)

Trích dẫn Gửi bởi daoly88
    nếu bạn dùng Token rồi thì bạn nộp qua mạng thôi, bạn có mang bản cứng đến cơ quan thuế họ cũng không nhận đâu (Trừ khi có thông báo lỗi mạng Thuế yêu cầu nộp bản cứng )
    Em cảm ơn ạ!. Do em chưa làm lần nào nên chẳng biết gi vè quyết tooán thuế, Để em tham khảo thêm các bài viết trên diễn đàn ạ!

Trích dẫn Gửi bởi hongsinh2602
    Bạn có thể tham khảo bài viết sau, để có thể tự tin lập báo cáo cho doanh nghiệp mình nhé.
    http://text.com.vn/huong-dan-lap-bao-cao-tai-chinh/
    em vao link ko dk a

Bạn ơi, cho mình hỏi chút, mình có mang bản cứng đến cơ quan thuế, họ nói phải nộp qua mạng trước rồi mới được mang bản cứng đến để họ đối chiếu. Họ có hướng dẫn mình là kết xuất file quyết toán thuế TNCN qua XML rồi gửi qua trang tncnonline. Mình có làm như vậy rồi nhưng khi đính kèm file vẫn bị báo là File dữ liệu ko đúng cấu trúc là sao bạn nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi Yến 131090
    Bạn ơi, cho mình hỏi chút, mình có mang bản cứng đến cơ quan thuế, họ nói phải nộp qua mạng trước rồi mới được mang bản cứng đến để họ đối chiếu. Họ có hướng dẫn mình là kết xuất file quyết toán thuế TNCN qua XML rồi gửi qua trang tncnonline. Mình có làm như vậy rồi nhưng khi đính kèm file vẫn bị báo là File dữ liệu ko đúng cấu trúc là sao bạn nhỉ?
    Bạn không được thay đổi tên File, phải giữ nguyên tên File thì mới gửi được.
    bạn thử lại đi nhé

Bạn không được thay đổi tên File, phải giữ nguyên tên File thì mới gửi được.
    bạn thử lại đi nhé
    Uhm, mình kết xuất xml xong cứ giữ nguyễn như vậy gửi mà vẫn bị báo là file dữ liệu ko đúng cấu trúc bạn ạ :-(

Trích dẫn Gửi bởi Yến 131090
    Uhm, mình kết xuất xml xong cứ giữ nguyễn như vậy gửi mà vẫn bị báo là file dữ liệu ko đúng cấu trúc bạn ạ :-(
    Cty Bạn không có trang bị phần mềm cho Kế Toán ạ. Nếu làm trên phần mềm và kết xuất trực tiếp qua HTKK luôn thì chuẩn không cần chỉnh.

Trích dẫn Gửi bởi LION.software
    Cty Bạn không có trang bị phần mềm cho Kế Toán ạ. Nếu làm trên phần mềm và kết xuất trực tiếp qua HTKK luôn thì chuẩn không cần chỉnh.
    cái này mình làm trực tiếp trên HTKK, khi kết xuất file thì ko thấy có đuôi .xml. như vậy là bị lỗi gì bạn nhỉ?

Mọi người cho em xin ý kiến
    Quý IV/2013:Lãi (Thuế TNDN phải nộp 80.829)
    Quý I/2014: Lỗ
    Quý II/2014: Lãi (Thuế TNDN phải nộp 34.299)
    Quý II+IV/2014: Lỗ
    Cả năm 2014 lỗ
    Vậy TK 821 em hạch toán như vậy đúng ko ạ. Em cám ơn!

[IMG]http://**************/attachments/1-jpg.962677627/[/IMG]