Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

thuế tndn tạm tính

Mọi người cho e hỏi là ,
    hỗ trợ kê khaii 3.2.2 nó như nào ạ
    vì mọi khi làm thuế tndn tạm tính thì chỉ điền doanh thu , chi phí là và thuế suất là xong mà sao lần này làm thì không ra vậy mình có phải điền thuế suất hay gì không á ,vì thấy chỉ tiêu 30 trở xuống là e chưa hiểu lắm ạ
    https://app.box.com/files

Ðề: thuế tndn tạm tính

Trích dẫn Gửi bởi TnganSHanh
    Mọi người cho e hỏi là ,
    hỗ trợ kê khaii 3.2.2 nó như nào ạ
    vì mọi khi làm thuế tndn tạm tính thì chỉ điền doanh thu , chi phí là và thuế suất là xong mà sao lần này làm thì không ra vậy mình có phải điền thuế suất hay gì không á ,vì thấy chỉ tiêu 30 trở xuống là e chưa hiểu lắm ạ
    https://app.box.com/files
    Em cũng đang thắc mắc cái này,mọi người ai biết chỉ dùm với

vì những doanh nghiệp năm 2013 có doanh thu trên 20 tỷ thì phải áp dụng thuế xuát 22% còn doanh nghiệp có doanh thu dưới 20 tỷ thì 20% nên mới sinh ra lắm chỉ tiêu như vậy

Cái chỉ tiêu C8 bạn tính chênh lệch rồi điền vào.

e hiểu cái chỉ tiêu đó
    giờ e hỏi là chỉ điền thêm doanh thu ( doanh thu - chi phí ) phần lãi của quý vào chỉ tiêu cần chọn như [30] hay [31] là được đúng không ad
    Bạn xét xem DN mình thu nhập tính thuế áp dụng thuế suất bao nhiêu % thì điền vào đúng chỉ tiêu tương ứng với % đó.

Trích dẫn Gửi bởi Nhím Xù TH
    Bạn xét xem DN mình thu nhập tính thuế áp dụng thuế suất bao nhiêu % thì điền vào đúng chỉ tiêu tương ứng với % đó.
    thì nó áp dụng 20% đó Nhím điền lãi trên chỉ tiêu 30 là được mà đúng hem nhím

thì nó áp dụng 20% đó Nhím điền lãi trên chỉ tiêu 30 là được mà đúng hem nhím
    Lấy chỉ tiêu 29 (Thu nhập tính thuế) - điền vào chỉ tiêu 30 (Thu nhập tính thuế áp dụng thuế suất 20%) -> Sẽ ra chỉ tiêu 34 (số thuế TNDN phát sinh)

các bÁC giải thích giùm em với, sao em điền trên htkk 3.2.2 vào mỗi chỉ tiêu 21, và 22 vào rồi tự nhay chỉ tiêu 23,26,29 . Em ghi lại thì nó báo lỗi chỉ tiêu 29 là sao ạ

Trích dẫn Gửi bởi thuthuy2306
    các bÁC giải thích giùm em với, sao em điền trên htkk 3.2.2 vào mỗi chỉ tiêu 21, và 22 vào rồi tự nhay chỉ tiêu 23,26,29 . Em ghi lại thì nó báo lỗi chỉ tiêu 29 là sao ạ
    Báo lỗi là đúng rồi! htkk 3.2.2 báo cho thế là nó lịch sự đấy, chứ gặp bác là bác giật tóc móc túi chưởi xối xả luôn chứ ko lịch sự thế đâu!

Tại chỉ tiêu [29] cho ra tổng thu nhập phải tính thuế, song hiện tại thì có thể 1 DN sẽ áp hơn một mức thuế suất khác nhau vậy nên giá trị từ [29] nếu DN áp mức thuế suất nào thì phải nhập tay vào các chỉ tiêu [30]; [31]...

Bạn xem lại chỉ tiêu 29 đã bằng chỉ tiêu 30 chưa? thì biết là lỗi mà.