Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

lập tờ khai thuế tndn dựa trên tờ khai thuế gtgt đc ko?

Ðề: lập tờ khai thuế tndn dựa trên tờ khai thuế gtgt đc ko?

Trích dẫn Gửi bởi timbuon.1991
    anh chị cho em hỏi, em lập tờ khai thuế tndn tạm tính dựa trên thuế gtgt đầu ra và đầu vào đc ko ak? nhưng thuế gtgt đầu ra nhỏ hơn đầu vào, vậy thuế tndn của cty em là lỗ đúng ko ak? vậy sang quý 2 em kết chuyển lỗ ntn ak?
    đầu ra là chính xác vì đó là doanh thu còn đầu vào phải xem lại là chi phí phí có thể bằng và nhỏ hơn, nhưng bằng thì khó xay ra
    nếu cty sx thì xem như ko thể lấy đầu vào làm chi phí, vì bạn mua vào đâu xuất hết luôn đâu !!! rồi cón nhiều chi phí phân bổ nữa tóm lại đầu vào tính thực tế đi em hjhjhj làm ẩu thuế thanh tra thì rách việc

Không thể căn cứ vào tờ khai thuế GTGT để lập quyết toán thuế TNDN được nhé! Đầu ra nhỏ hơn đầu vào chưa chắc Lợi nhuận âm đâu bạn.

oi nguoi oi cho e hoi. Van phong em co hoa don VAT chi phi tiep khach cua thang 12/2013 là 16 trieu. em ke khai thue roi. Ma quyet toan nam tong chi phi quan ly doanh nghiep nam 2013 chi co 55 trieu thoi thì hoa don tiep khach cua e co hop le k? e nghe noi là hd tiep khach gioi han 10% tren tong chi phi. Vay gio e phai lam sao?

Trích dẫn Gửi bởi mushroom273
    oi nguoi oi cho e hoi. Van phong em co hoa don VAT chi phi tiep khach cua thang 12/2013 là 16 trieu. em ke khai thue roi. Ma quyet toan nam tong chi phi quan ly doanh nghiep nam 2013 chi co 55 trieu thoi thì hoa don tiep khach cua e co hop le k? e nghe noi là hd tiep khach gioi han 10% tren tong chi phi. Vay gio e phai lam sao?
    em nói đúng vậy ngồi xem lại chi phí tiếp khách cái nào thấy ko hợp lý loại đi em ko làm bây giờ khi thnah tra c4ng bị truy xuất thì rách việc