Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Cách tra mã chương, mã ngành KT, mã NDKT khi nộp thuế TNDN, ... trên giấy nộp tền vào NSNN

Cả nhà chỉ giúp em với ạ, khi mình muốn nộp tiền thuế TNDN, thuế gtgt, thuế môn bài, ... hay các khoản phạt hoặc liên quan đến nợ thuế trên tờ khai hải quan thì mình ghi trên giấy nộp tiền vào NSNN ở các mục Mã chưong, Mã ngành KT, mã NDKT mình tra ở đâu để biết ghi vào cho đúng ạ ? Bác nào biết chỉ dùm em với , em muốn nộp 1 trong những khoản tiền này mà loay hoay mãi k biết tìm những mã này ở đâu ạ.

Mong mọi người chỉ giúp !

Thanks!

Ðề: Cách tra mã chương, mã ngành KT, mã NDKT khi nộp thuế TNDN, ... trên giấy nộp tền vào NSNN

trước mình cũng từng làm cái này và mình tra trên google hết bạn à

mã chương và mã ngành thì mỗi ĐV có mã riêng, bạn có thể hỏi quản lý thuế bên bạn

Còn mã NDKT thì mình đánh trên google là ra mà bạn

Ðề: Cách tra mã chương, mã ngành KT, mã NDKT khi nộp thuế TNDN, ... trên giấy nộp tền vào NSNN

Trích dẫn Gửi bởi phamhuong87

mã chương và mã ngành thì mỗi ĐV có mã riêng, bạn có thể hỏi quản lý thuế bên bạn

Mã chương, mã ngành bắt buộc phải hỏi quản lý thuế của mình mới biết được à ? vậy mình sẽ hỏi. Còn mã NDKTmình có thể tra trên google được , cám ơn bạn nhiều nhé!

Trích dẫn Gửi bởi phamhuong87

Mã chương, mã ngành thì mình hiểu nhưng mã NDKT dịch ra là mã gì nhỉ ? và cái gọi là tiểu mục thì ghi ở phần nào của giấy nộp tiền vào NSNN ? Mình mới làm cái này nên lơ tơ mơ quá, bnaj hướng dẫn kỹ dùm mình với đc k ?

Trích dẫn Gửi bởi Thocon87_NA
    Mã chương, mã ngành thì mình hiểu nhưng mã NDKT dịch ra là mã gì nhỉ ? và cái gọi là tiểu mục thì ghi ở phần nào của giấy nộp tiền vào NSNN ? Mình mới làm cái này nên lơ tơ mơ quá, bnaj hướng dẫn kỹ dùm mình với đc k ?
    NDKT là "nội dung KINH TẾ" nhé bạn!
    bạn có thể vào đây dow tên các danh mục về tham khảo:
    Cổng thông tin Bộ Tài chính
    Tiểu mục thì mình chưa nghe nói bao giờ...hi

---------- Post added at 03:31 ---------- Previous post was at 03:28 ----------

trước những lần đi nộp cho cty thì mình thấy ở kho bạc có dán 1 tờ giấy ở quầy nộp tiền có khi mã chương,mã ngành,mã NDKT cho người đi nộp đối chiếu rồi ghi cho chính xác,ko biết những chỗ khác thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi Thocon87_NA
    Cả nhà chỉ giúp em với ạ, khi mình muốn nộp tiền thuế TNDN, thuế gtgt, thuế môn bài, ... hay các khoản phạt hoặc liên quan đến nợ thuế trên tờ khai hải quan thì mình ghi trên giấy nộp tiền vào NSNN ở các mục Mã chưong, Mã ngành KT, mã NDKT mình tra ở đâu để biết ghi vào cho đúng ạ ? Bác nào biết chỉ dùm em với , em muốn nộp 1 trong những khoản tiền này mà loay hoay mãi k biết tìm những mã này ở đâu ạ.

Mong mọi người chỉ giúp !

Thanks!
    thế là công ty bạn chưa có công văn của thuế gửi đến nói rõ các điều bạn cần! Bạn lên chi cục quản lý thuế hỏi sẽ rõ nhất.

TM là chi tiết đến mục cuối cùng hết đó bạn ơi

Trích dẫn Gửi bởi Hanh Phim
    TM là chi tiết đến mục cuối cùng hết đó bạn ơi
    Cám ơn bạn đã trả lời giúp nhé!

---------- Post added at 03:55 ---------- Previous post was at 03:53 ----------

Trích dẫn Gửi bởi troancot
    thế là công ty bạn chưa có công văn của thuế gửi đến nói rõ các điều bạn cần! Bạn lên chi cục quản lý thuế hỏi sẽ rõ nhất.
    Á vậy à có cv của thuế gửi về cho cty à ? vì mình tiếp nhận của người trước nên cái này mình nghĩ nếu thuế gửi cv về chắc là gửi từ lâu cho cty rồi phải k bạn ?

Á vậy à có cv của thuế gửi về cho cty à ? vì mình tiếp nhận của người trước nên cái này mình nghĩ nếu thuế gửi cv về chắc là gửi từ lâu cho cty rồi phải k bạn ?
    Tiếp nhận công việc của kế toán cũ đã làm thì bạn nên kiểm tra lại giấy nộp tiền vào NSNN của các năm, tháng trước để biết mã Chương, Khoản cho chính xác khi nộp tiền, hoặc gọi điện hỏi cán bộ thuế
    Mã nội dung kinh tế (hay còn gọi là tiểu mục) mời bạn tham khảo tại đây:

Bạn vào tra cứu mã số thuê, sau đó tra cứu mã số doanh nghiệp bạn vào là thấy ngay trong dòng cuối cùng ý

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối