Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

BẢNG KÊ THANH TOÁN TIỀN ĐIỆN NƯỚC???

Mình đang làm bảng kê thanh toán tiền điện nước của chủ hộ (mẫu 03/TNDN)
    Các bạn cho mình hỏi là mình nộp tờ khai này cùng với tờ khai thuế TNDN quý I. hay là nộp theo từng tháng vậy?
    Hình như mẫu này không có trong phần mềm HTKK 1.3.1 phải không vậy?

Ðề: BẢNG KÊ THANH TOÁN TIỀN ĐIỆN NƯỚC???

Trích dẫn Gửi bởi mylina
    Mình đang làm bảng kê thanh toán tiền điện nước của chủ hộ (mẫu 03/TNDN)
    Các bạn cho mình hỏi là mình nộp tờ khai này cùng với tờ khai thuế TNDN quý I. hay là nộp theo từng tháng vậy?
    Hình như mẫu này không có trong phần mềm HTKK 1.3.1 phải không vậy?
    Bạn làm mẫu 03/TNDN nộp kèm BC thuế tháng chứ, vì tiền điện nước phát sinh hàng tháng mà

Trích dẫn Gửi bởi Dê cụ
    Bạn làm mẫu 03/TNDN nộp kèm BC thuế tháng chứ, vì tiền điện nước phát sinh hàng tháng mà
    Chết rồi, mình nộp báo cáo thuế GTGT mà chưa nộp mẫu 03 này nữa.GĐ mình lại đi công tác thứ 3 mới về. giờ làm sao đây.
    Huuuu:hysterical:

Trích dẫn Gửi bởi mylina
    Chết rồi, mình nộp báo cáo thuế GTGT mà chưa nộp mẫu 03 này nữa.GĐ mình lại đi công tác thứ 3 mới về. giờ làm sao đây.
    Ko sao đâu, vì thực chất bạn có kê khai cũng chỉ là kê tồng giá trị của HĐ đó, ko được khấu trừ VAT nên ko làm anh hưởng tới số thuế GTGT phải nộp hay khấu trừ, đừng lo lắng nhé

Trích dẫn Gửi bởi Dê cụ
    Ko sao đâu, vì thực chất bạn có kê khai cũng chỉ là kê tồng giá trị của HĐ đó, ko được khấu trừ VAT nên ko làm anh hưởng tới số thuế GTGT phải nộp hay khấu trừ, đừng lo lắng nhé
    Mình biết nó không ảnh hưởng đến thuế GTGT nhưng cái mẫu kê hóa đơn điện nước hàng tháng đó nộp hết hạn ngày mấy vậy?

"TRích thông tư 134
    III. CÁC KHOẢN CHI PHÍ KHÔNG TÍNH VÀO CHI PHÍ HỢP LÝ KHI XÁC ĐỊNH THU NHẬP CHỊU THUẾ
    2. Những khoản chi phí sau đây không tính vào chi phí hợp lý:
    2.10. Chi phí trả tiền điện, nước đối với những hợp đồng điện nước do chủ sở hữu cho thuê địa điểm sản xuất, kinh doanh ký trực tiếp với đơn vị cung cấp điện, nước không có đủ chứng từ thuộc một trong các trường hợp sau:

a) Trường hợp cơ sở kinh doanh thuê địa điểm sản xuất kinh doanh trực tiếp thanh toán tiền điện, nước cho nhà cung cấp điện, nước không có bảng kê (theo mẫu số 03/TNDN ban hành kèm theo Thông tư này) kèm theo các hoá đơn thanh toán tiền điện, nước và hợp đồng thuê địa điểm sản xuất kinh doanh.

b) Trường hợp cơ sở kinh doanh thuê địa điểm sản xuất kinh doanh thanh toán tiền điện, nước với chủ sở hữu cho thuê địa điểm kinh doanh không có bảng kê (theo mẫu số 03/TNDN ban hành kèm theo Thông tư này) kèm theo chứng từ thanh toán tiền điện, nước đối với người cho thuê địa điểm sản xuất kinh doanh phù hợp với số lượng điện, nước thực tế tiêu thụ và hợp đồng thuê địa điểm sản xuất kinh doanh."

Em chẳng thấy chỗ nào nói là nộp cả, mà chỉ nghi là phải kẹp cũng với hoá đơn chứng từ mà thôi

Làm ơn cho hỏi sao lại phải làm bảng kê thanh toán tiền điện nước vậy? trường hợp nào thì phải làm?

Trích dẫn Gửi bởi linhhoat
    Làm ơn cho hỏi sao lại phải làm bảng kê thanh toán tiền điện nước vậy?
    Vì quy định là như thế, nếu ko làm thì ko đc tính chi phí tính thuế

trường hợp nào thì phải làm?
    Trường hợp nào thì như bạn đọc đoạn trích dẫn ở bên trên của mình đó

Trích dẫn Gửi bởi VANG ANH
    Vì quy định là như thế, nếu ko làm thì ko đc tính chi phí tính thuế

Trường hợp nào thì như bạn đọc đoạn trích dẫn ở bên trên của mình đó
    Theo mình thì phải lập bảng kê để chi phí đó được tính là chi phí hợp lý và kệp vào cùng chứng từ thôi chứ không phải nộp đâu.

Trích dẫn Gửi bởi mylina
    Tờ khai thuế TNDN tạm tính (mẫu 03/TNDN) hạn cuối là ngày 30 của tháng đầu tiên quý tiếp theo. Bảng kê điện nước thì ko cần nộp mà chỉ lưu cùng chứng từ thôi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối