Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Giúp e: Hồ sơ kê khai thuế TNDN và những giấy tờ cần nộp cho cơ quan quản lý thuế trong tháng 1/2013

Kính gửi các anh chị trong ngành kế toán.
    Em là sinh viên mới ra trường. Em mới vào làm tại 1 công ty mới. Người chủ doanh nghiệp này mới sang nhượng giấy phép Kd của từ 1 người khác được 3 tháng (người này trước đây là 1 thành viên trong công ty). GPKD này được đăng ký lần đầu năm 2003. Trong năm 2012 công ty không phát sinh lợi nhuận. chi phí chủ yếu là chi phí điện nước. Doanh thu thì một tháng chỉ 1-3 triệu đồng (cầm đồ).
    Trong tháng 1/2013 có phải em cần làm các thủ tục về thuế như sau có đúng không ạ:
    1. Nộp tờ khai thuế môn bài và thuế môn bài.
    2. Nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính quý IV

Còn thiếu gì mong các anh chị chỉ giúp em. Ngoài ra em muốn hỏi thêm: Hồ sơ khai thuế TNDN bao gồm những giấy tờ gì? em cần khai vào Mẫu số 01A/TNDN đúng không ạ?
    Em xin cảm ơn các anh chị rất nhiều

Ðề: Giúp e: Hồ sơ kê khai thuế TNDN và những giấy tờ cần nộp cho cơ quan quản lý thuế trong tháng 1/

1. thuế GTGT
    2. Thuế môn bài tháng 1/2013
    3. Thuế thu nhập cá nhân
    4. thuế thu nhập doanh nghiệp
    5. báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn mẫu BC26/AC

---------- Post added at 02:49 ---------- Previous post was at 02:48 ----------

vào hệ thống kê kahi thuế làm theo mẫu 01A/TNDN là đc.

Ðề: Giúp e: Hồ sơ kê khai thuế TNDN và những giấy tờ cần nộp cho cơ quan quản lý thuế trong tháng 1/

maithioanh88 nói đúng đấy nộp tất 4 loại báo cáo

Cảm ơn chị. Thuế TNCN thì em làm mẫu nào ạ? Cty hiện chỉ có mình em làm lương 3tr/tháng thì em khai thuế TNCN như thế nào ạ?

Trích dẫn Gửi bởi maithioanh88
    1. thuế GTGT
    2. Thuế môn bài tháng 1/2013
    3. Thuế thu nhập cá nhân
    4. thuế thu nhập doanh nghiệp
    5. báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn mẫu BC26/AC

---------- Post added at 02:49 ---------- Previous post was at 02:48 ----------

vào hệ thống kê kahi thuế làm theo mẫu 01A/TNDN là đc.

Có cùng câu hỏi với ban này...

Trích dẫn Gửi bởi huyen_trung
    Cảm ơn chị. Thuế TNCN thì em làm mẫu nào ạ? Cty hiện chỉ có mình em làm lương 3tr/tháng thì em khai thuế TNCN như thế nào ạ?