Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Thuế TNDN tạm tính năm 2011

Các bạn cho mình hỏi, DN của mình thuộc loại DN siêu nhỏ, các tờ khai tạm tính năm 2011 thì báo DN có lãi (số thuế phải nộp khoản 100 ngàn) nhưng chưa nộp. Cuối năm khi quyết toán thuế TNDN thì DN bị lỗ 20tr. Vậy mình có phải nộp thuế TNDN tạm tính của các quý không?(Số thuế phải nộp tạm tính các quý năm 2011 đều có. khoản 100 ngàn thôi )
    Mong các bạn chỉ giúp mình với! Cảm ơn nhiều!

quyết toán lỗ rồi thì nộp làm gì. mà sao tạm tính không cho lỗ đi để nộp làm gì cho rắc rối nếu biết chính xác cuối năm lỗ

Ðề: Thuế TNDN tạm tính năm 2011

Cho mình hỏi với , quyết toán năm 2011 thì số thuế phải nộp là 7 tr nhưng mình cộng các quý lại thì số thuế công ty mình phải nộp là 10tr , bây giờ chuẩn bị đến thời hạn nộp thuế các quý , vậy công ty mình phải nộp theo số nào ?
    cả nhà giúp em với !

Tớ làm ở Thanh Xuân. Mấy bác thuế bảo là vẫn phải nộp theo số tạm tính. Còn phần chênh lệch khi nào thuế tới quyết toán thì mới giảm đi. Không được tự khấu trừ giữa 2 năm

nếu thuế bắt nộp theo số tạm tính thì mình làm quyết toán năm để làm gì nhỉ ? Có anh chị nào có ý kiến khác không chỉ giúp em với , sắp tới thời hạn nộp thuế quý I năm 2011 rồi .

Bên mình nộp còn chênh cả mấy chục triệu, tiếc đứt ruột nên ra hỏi các bác thuế. Các bác ý bảo thế đấy. Còn được nộp theo số quyết toán thì tốt cho tớ quá. hjxhjx

nộp theo số quyết toán cuối năm chứ bạn, nhưng mà khi làm thuế TNDN tạm tính theo quý nếu có phát sinh số thuế phải nộp thì bạn vẫn phải nộp theo số tạm tính nhé!

ví dụ: tạm tính quý 2 của mình là 17tr, quý 3 là 56tr, quý 4 là 14tr. quyết toán nộp 30tr. Bác thuế bảo cứ tới hạn nộp thuế TNDN tạm tính của quý thì nộp theo đúng số tạm tính. Còn phần thừa cứ để đấy. chứ không được là chỉ nộp 30tr cuối cùng thôi

Re: Ðề: Thuế TNDN tạm tính năm 2011

Trích dẫn Gửi bởi hanhnguyen90
    ví dụ: tạm tính quý 2 của mình là 17tr, quý 3 là 56tr, quý 4 là 14tr. quyết toán nộp 30tr. Bác thuế bảo cứ tới hạn nộp thuế TNDN tạm tính của quý thì nộp theo đúng số tạm tính. Còn phần thừa cứ để đấy. chứ không được là chỉ nộp 30tr cuối cùng thôi
    tưởng là khi nộp tờ khai tạm tính vào ngày cuối 30 tháng sau là phải nộp luôn tiền chứ nhỉ. cái này mình ko hiểu lắm. hay là chỉ cong ty nào gia hạn thì mới được đến năm sau nộp quý năm trước. nhưng thuế tạm tính quý có được gia hạn đâu nhỉ
    ai biết giải thích giùm

Hazzzzz, không biết phải làm thế nào nữa , mình cũng mới vào nghề kế toán mà cuối tháng này phải nộp thuế TNDN tạm tính của quý I năm 2011 rồi , không biết phải nộp theo quyết toán năm hay nộp theo tạm tính nữa .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối