Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Nộp thuế TNDN quý hay năm bạn?

Ðề: Nộp thuế TNDN gồm những giấy tờ gì

nộp thuế TNDN của năm 2010 bạn ah, nghe các bạn trên diễn đàn nói là làm lại tờ khai quý 4 thuế tạm tính dn năm 2010 và tờ khai quyết toán thuế TNDN năm 2010 nữa, như vậy có đúng ko? và cần những giấy tò gì nữa ko?công ty mình thuế TNDN năm nay cũng ko nhiều nên mình muốn nói sếp nộp cho rồi? theo bạn nên nộp hay nên gia hạn sang năm sau.
    cảm ơn các bạn trước nha

Nếu là quý thì bạn chỉ việc lập tờ khai tạm tính thuế TNDN của quý thôi, còn năm thì bạn làm tờ khai tự quyết toán thuế TNDN năm và phụ lục 03-1A kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh đính kèm vào báo cáo tài chính rồi mang đi nộp

Viethuong nói rõ dùm mình với phải cần báo cáo tài chính năm 2010 nữa ah, còn giờ mình muốn gia hạn thì cần giấy tờ gì

Trích dẫn Gửi bởi hieu919
    nộp thuế TNDN của năm 2010 bạn ah, nghe các bạn trên diễn đàn nói là làm lại tờ khai quý 4 thuế tạm tính dn năm 2010 và tờ khai quyết toán thuế TNDN năm 2010 nữa, như vậy có đúng ko? và cần những giấy tò gì nữa ko?công ty mình thuế TNDN năm nay cũng ko nhiều nên mình muốn nói sếp nộp cho rồi? theo bạn nên nộp hay nên gia hạn sang năm sau.
    cảm ơn các bạn trước nha
    Thế sao bây giờ mới làm tờ khai tạm tính quý 4/2010 và quyết toán năm 2010 vây bạn? bây giờ mà nộp tờ khai, quyết toán hay BCTC j thì bạn cũng bị phạt vì nộp tờ khai trễ và nộp chậm thuế.

Trích dẫn Gửi bởi hieu919
    Viethuong nói rõ dùm mình với phải cần báo cáo tài chính năm 2010 nữa ah, còn giờ mình muốn gia hạn thì cần giấy tờ gì
    Bạn nói ko rõ câu hỏi lên mình chỉ hiểu là bạn hỏi tờ khai quý và năm phải nộp những gì thôi chứ ko biết là bạn đang hỏi quý 4 và cả năm 2010. Giờ bạn mới nộp quý 4 và cả năm 2010 hay bên bạn đã nộp rồi nhưng sai,bạn nói ko rõ lên mình ko hiểu, bên bạn thành lập cty bao giờ vậy, nếu cuối năm 2010 thì đuợc gộp báo cáo tài chính vào năm nay, mà tờ khai quý 4 mà bạn chưa nộp thì bị phạt là chắc rồi, còn khi làm báo cáo tài chính thì bạn phải có những bảng như cân đối kế toán, kết quả kinh doanh, cân đối số phát sinh, thuyết minh...và 2 bảng mình vừa bảo bạn ở trên đó.

không phải mình hỏi là gia hạn nộp thuế TNDN của năm 2010 theo thông tư 52 của chính phủ đó, dn mình là doanh nghiệp nhỏ nên được gia hạn nhưng mình không biết cần giấy tờ gì để gia hạn đó. mình đọc thông tư 52 của chính phủ thì chính phủ bảo lập lại tờ khai tạm tính quý 4 năm 2010 và lập lại tờ khai tự quyết toán thuế TNDN năm 2010 ròi nộp cho cơ quan thuế

không phải mình hỏi là gia hạn nộp thuế TNDN của năm 2010 theo thông tư 52 của chính phủ đó, dn mình là doanh nghiệp nhỏ nên được gia hạn nhưng mình không biết cần giấy tờ gì để gia hạn đó. mình đọc thông tư 52 của chính phủ thì chính phủ bảo lập lại tờ khai tạm tính quý 4 năm 2010 và lập lại tờ khai tự quyết toán thuế TNDN năm 2010 ròi nộp cho cơ quan thuế
    Bạn xem dưới tờ khai có dòng ghi:Gia hạn theo QĐ..............Bạn tít vào ô đó là xong không cần kèm theo giấy tờ gì cả

Bạn Hieu919 ơi! Ý bạn hỏi là nộp tiền thuế TNDN hay Tờ khai thuế TNDN vây.
    Nếu nộp tờ khai thì theo hướng dẫn của các bạn trong diễn đàn
    Còn Nộp tiền thuế TNDN thì cần Giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước nộp tại kho bạc hoặc Ủy nhiệm chi nộp tại ngân hàng