Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Kê khai tờ khai thuế tndn quí 3 như thế nào?

Theo công văn 1534 thì lỗ giữa các quí không dc chuyển, vậy nếu quí 3 này lãi thì cty e phải nộp thuế TNDN hay sao? GĐ e ko chịu nộp, vậy có cách nào ko? mình có thể kê sai cho tờ tạm tính này bị lỗ, để cuối năm quyết toán lại thì dc trừ chuyển lỗ của năm 2009 qua hay ko? GĐ e kêu làm như vậy, mong các Anh/Chị giúp e với!

Ðề: Kê khai tờ khai thuế tndn quí 3 như thế nào?

Tạm tính thôi mà bạn tính thế nào mà chẳng được. Cuối năm quyết toán được chuyển lỗ năm 2009 nếu thời gian chuyển lỗ của bạn vẫn trong thời gian được chuyển lỗ là 5 năm.

Trích dẫn Gửi bởi BHN 12A 1
    Theo công văn 1534 thì lỗ giữa các quí không dc chuyển, vậy nếu quí 3 này lãi thì cty e phải nộp thuế TNDN hay sao? GĐ e ko chịu nộp, vậy có cách nào ko? mình có thể kê sai cho tờ tạm tính này bị lỗ, để cuối năm quyết toán lại thì dc trừ chuyển lỗ của năm 2009 qua hay ko? GĐ e kêu làm như vậy, mong các Anh/Chị giúp e với!
    Bạn có thể kê bị lỗ quý này vì đây chỉ là tạm tính nên muốn làm gì chả được... nhưng bạn cũng phải ước lượng xem từ giờ đến cuối năm liệu có lỗ nữa không thì mới được chuyển lỗ....

Ðề: Re: Kê khai tờ khai thuế tndn quí 3 như thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi hangnghiem
    Bạn có thể kê bị lỗ quý này vì đây chỉ là tạm tính nên muốn làm gì chả được... nhưng bạn cũng phải ước lượng xem từ giờ đến cuối năm liệu có lỗ nữa không thì mới được chuyển lỗ....
    ko phải muốn làm gì là cũng đc đâu bạn, cái này còn tùy vào chi cục thuế nơi cty bạn ấy đóng nữa đó. có chi cục thuế còn củ chuối đến mức áp cả thuế TNDN tạm tính nữa đó. DN làm lỗ thuế TNDn tạm tính mà chi cục ko nghe bắt về làm lại phải có lãi