Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: nộp thuế TNDN

nộp thuế TNDN

các anh chị chỉ em với: quí này em phải nộp thuế TNDN cho của Cty nhưng em không biết làm sao cả trình tự như thế nào? Bắt đàu từ đâu em cũng không biết nữa> Em mới ra trường chưa bit gì cả mong các anh chị đồng nghiệp mau mau chỉ giúp đi? :runcamcap::roile:

Trích dẫn Gửi bởi lapnghiepdn
    các anh chị chỉ em với: quí này em phải nộp thuế TNDN cho của Cty nhưng em không biết làm sao cả trình tự như thế nào? Bắt đàu từ đâu em cũng không biết nữa> Em mới ra trường chưa bit gì cả mong các anh chị đồng nghiệp mau mau chỉ giúp đi? :runcamcap::roile:
    Em làm tờ khai tạm tính quý nộp cho chi cục thuế, trên đó có số tiền thuế phải nộp của quý này. Em ra kho bạc nộp số tiền thuế đó là ok, thủ tục thì nhân viên kho bạc sẽ hướng dẫn cho em.

Ðề: Re: nộp thuế TNDN

Trích dẫn Gửi bởi lysucha
    Em làm tờ khai tạm tính quý nộp cho chi cục thuế, trên đó có số tiền thuế phải nộp của quý này. Em ra kho bạc nộp số tiền thuế đó là ok, thủ tục thì nhân viên kho bạc sẽ hướng dẫn cho em.
    Cho em hỏi thêm là để nộp thuế TNDN ta phải cần kê khai gồm nhưng giấy tờ gì : mẫu nộp thuê TNDN có thể xin ở đâu thì được ah

Re: Ðề: Re: nộp thuế TNDN

Cho em hỏi thêm là để nộp thuế TNDN ta phải cần kê khai gồm nhưng giấy tờ gì : mẫu nộp thuê TNDN có thể xin ở đâu thì được ah
    Em chỉ việc mang tiền ra kho bạc quận, ở đó e sẽ được cấp form giấy nộp tiền và được hướng dẫn ghi form và nộp thuế.

Em kê tất cả thông tin vào mẫu sau rồi ra kho bạc nộp nhé....
    http://text.vn/eos.nsf/27780948c9fa...7dca55b41bae938047257706000de5e6?Op enDocument

Ðề: nộp thuế TNDN

Uhm.Lần trước mới đi làm mình cũng giống bạn vậy. Không biết gì và lo lắm. Nhưng không sao đâu TNDN tạm tính hằng quý chỉ là tạm tính thôi nên bạn không phải lo lắng quá đâu vì lỡ bạn có làm sai thì cũng ko bị phaitj hay gặp rắc rồi gì đâu vì cái này mới chỉ làm tạm tính . Cuối năm mình phải làm lại để quyêt toán cuối năm mà .Nên bạn yên tâm đi nhá.Chúc bạn thành công.

Trích dẫn Gửi bởi hangnghiem
    Em kê tất cả thông tin vào mẫu sau rồi ra kho bạc nộp nhé....
    http://text.vn/eos.nsf/27780948c9fa...7dca55b41bae938047257706000de5e6?Op enDocument
    Cái này phải ra kho bạc họ mới có mẫu cho mà kê khai chứ

Ðề: nộp thuế TNDN

Thuế TNDN phải nộp Quý III của bạn hạn nộp tờ khai không quá ngày 30 tháng 10 năm 2010.
    Tờ khai TNDN quý III nộp gồm
    TK 01A/TNDN ( nếu bạn đã sử dụng phần mềm HTKK thì vào ngay đó làm, các chỉ tiêu nếu không hiểu thì bạn ấn F1 để được hướng dẫn ) tờ khai này áp dụng đối với đơn vị đã hạch toán được chi phí đầu vào của quý và DS
    TK 01B/TNDN áp dụng đối với đơn vị chỉ hạch toán được DS bán ra mà chưa tính được chi phí mua vào.
    Khi nộp tờ khai vào phòng một cửa của chi cục thuế thì đồng thời bạn mang lun số tiền thuế phải nộp đó nộp vào kho bạc , lưu ý chương loại, tiểu mục nộp của thuế TNDN
    chúc bạn thành công:dangiuqua: