Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ðề: Thue TNDN tạm tính ở công ty mới thành lập

Trích dẫn Gửi bởi do giang
    cả nhà cho em hỏi công ty em mới thành lập ngày 10/06/2010. trong tháng 6 chưa có bất kỳ phát sinh gì. vậy trong Quý II Công ty em có phải nộp tờ khai quyết tóan thuế TNDN tạm tính ko ạ.
    nếu phải nộp thì hạn cuối cùng là bao nhiêu ạ
    thanks cả nhà nhiều!
    Dù hok phát sinh j bạn vẫn fải nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính và tờ khai thuế TNCN quý II.

chào các bác, em mới đảm nhận công tác kế toán tại công ty gia đình,nhưng ko hiểu nhiều về kế toán. các bác cho em hỏi tại sao phải ghi sổ nhạt ký chung? và phải ghi ntn? cảm ơn các bác

Bạn vẫn phải làm tờ khai thuế TNDN tạm tính bình thường, nếu có chi phí tháng 6 thì đưa vào + chi phí lương NV nữa, hạn nộp đến hết 30/7 nên bạn đi nộp nhanh đi không thì bị phạt đó.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi vương linh
    chào các bác, em mới đảm nhận công tác kế toán tại công ty gia đình,nhưng ko hiểu nhiều về kế toán. các bác cho em hỏi tại sao phải ghi sổ nhạt ký chung? và phải ghi ntn? cảm ơn các bác
    Mỗi công ty chọn hình thức ghi sổ kế toán riêng như NKC,Chứng từ ghi sổ, nhật ký chứng từ, nếu cty bạn chọn ghi sổ theo hình thức NKC thì cứ làm bt thôi, hàng ngày có nghiệp vụ Kế toán nào phát sinh thì lập phiếu thu, phiếu chi, vào sổ NKC luôn cũng được hoặc để cuối tháng cũng đc. Chúc bạn vui!:rachoa: