Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

thuế suất thu nhập DN là 25% ạ?

Ðề: thuế suất thu nhập DN là 25% ạ?

Điều 10. Thuế suất
    1. Thuế suất thuế thu nhập doanh nghiệp là 25%, trừ trường hợp quy định tại khoản 2 Điều này và Điều 13 của Luật này.
    2. Thuế suất thuế thu nhập doanh nghiệp đối với hoạt động tìm kiếm, thăm dò, khai thác dầu khí và tài nguyên quí hiếm khác từ 32% đến 50% phù hợp với từng dự án, từng cơ sở kinh doanh.

Tùy theo ngành nghề kinh doanh của bạn để bạn xác định ưu đãi nếu có.

xem trong giấy phép thành lập cty của bạn đó, mức thuế suất là bao nhiêu, miễn giảm thuế bao nhiêu năm, mỗi năm miễn giảm bao nhiêu %, trong đó có thể hiện!

Bây giờ thuế suất TNDN là 25% rồi mà, chắc là chưa cập nhập.

mình biết thuế suất là 25% rồi nhưng mà trong công văn 353 đó lại có ghi ở tờ khai quyết toán thuế TNDN là 28% nên mình hơi băn khoăn, chắc là các Bác thuế họ không sử lại từ những năm trước.
    Cảm ơn cả nhà nhé!

Trích dẫn Gửi bởi namcuc2699
    mình biết thuế suất là 25% rồi nhưng mà trong công văn 353 đó lại có ghi ở tờ khai quyết toán thuế TNDN là 28% nên mình hơi băn khoăn, chắc là các Bác thuế họ không sử lại từ những năm trước.
    Cảm ơn cả nhà nhé!
    Doanh nghiệp có kỳ tính thuế từ ngày 1/10/2008 đến 30/9/2009 là một kỳ tính thuế. Kỳ tính thuế này của doanh nghiệp là kỳ tính thuế năm 2008 thì doanh nghiệp sẽ áp dụng chính sách thuế TNDN theo quy định tại Thông tư số 134/2007/TT-BTC. Trường hợp DN đang áp dụng thuế suất phổ thông, không được hưởng thuế suất ưu đãi thì khi quyết toán thuế TNDN, doanh nghiệp được phân bổ số thuế phải nộp như sau:

Số thuế TNDN phải nộp :-( Thu nhập chịu thuế trong kỳ tính thuế/12 tháng) x 3 tháng x 28% +(Thu nhập chịu thuế trong kỳ tính thuế/12 tháng)x 9 tháng x 25%

bạn tham khảo.

25% rồi bạn à cái đó là cái cũ của năm 2008 trở về trước í bạn nên cập nhật cái mới nhá chúc bạn th ành công