Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Phụ lục kèm theo tờ khai thuế TNDN tạm tính

cả nhà ơi, có ai làm việc ở Gò Vấp ko cho e hỏi với?
    e nghe nói bên Chi cục Thuế Gò vấp khi nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính thì mình phải nộp kèm theo phụ lục gì đó để chứng minh là mình được giảm 30% số thuế được miễn giảm.Ngoài ra còn cần Bảng CĐKT nữa pk ạ?
    e ko bít phụ lục đó ntn hết, mọi người ai bít chỉ giúp e với, e đang cần gấp lắm.:khocdudoi:
    àh còn nữa, cty e kế toán họ đi nộp tờ khai thuế môn bài, Cty e vốn điều lệ có 1 tỷ thi nên nó nằm ở bậc 4 mà kế toán lỡ làm ở bậc 2 mà vẫn ghi mức đóng là 1000.000đ, trên chi cục thuế họ cũng nhận nhưng khi đem qua kho bạc đóng tiền thì họ ko chịu họ nói làm sai rùi nên ko nộp được.
    Giúp e với nhé cả nhà!!!

Ðề: Phụ lục kèm theo tờ khai thuế TNDN tạm tính

Trích dẫn Gửi bởi vulamdong04
    e nghe nói bên Chi cục Thuế Gò vấp khi nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính thì mình phải nộp kèm theo phụ lục gì đó để chứng minh là mình được giảm 30% số thuế được miễn giảm.
    e ko bít phụ lục đó ntn hết, mọi người ai bít chỉ giúp e với, e đang cần gấp lắm.:khocdudoi:
    Phụ lục 3-4 THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP ĐƯỢC ƯU ĐÃI.
    Bạn xem trong PM HTKK nhé!

Ðề: Phụ lục kèm theo tờ khai thuế TNDN tạm tính

Trích dẫn Gửi bởi vulamdong04
    e nghe nói bên Chi cục Thuế Gò vấp khi nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính thì mình phải nộp kèm theo phụ lục gì đó để chứng minh là mình được giảm 30% số thuế được miễn giảm.
    àh còn nữa, cty e kế toán họ đi nộp tờ khai thuế môn bài, Cty e vốn điều lệ có 1 tỷ thi nên nó nằm ở bậc 4 mà kế toán lỡ làm ở bậc 2 mà vẫn ghi mức đóng là 1000.000đ, trên chi cục thuế họ cũng nhận nhưng khi đem qua kho bạc đóng tiền thì họ ko chịu họ nói làm sai rùi nên ko nộp được.
    Giúp e với nhé cả nhà!!!
    Mình có phụ lục bạn tham khảo nhé!