Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Thuế TNDN tạm tính

Các bạn cho mình hỏi đó là trong tờ khai tncn 01-A/tndn thì chỉ tiêu [15]-lỗ được chuyển trong kỳ là lấy ở số lỗ ở kỳ trươc chuyển sang không vây?Nếu vậy thì nó ở mục nào của kỳ trươc mang sang vậy?
    Mọi người hãy giải thích giúp nhé
    :noel1:

Ðề: Thuế TNDN tạm tính

Trích dẫn Gửi bởi da.cri
    Các bạn cho mình hỏi đó là trong tờ khai tncn 01-A/tndn thì chỉ tiêu [15]-lỗ được chuyển trong kỳ là lấy ở số lỗ ở kỳ trươc chuyển sang không vây?Nếu vậy thì nó ở mục nào của kỳ trươc mang sang vậy?
    Mọi người hãy giải thích giúp nhé
    :noel1:
    Nếu kỳ trước chỉ tiêu 12 của bạn âm (lỗ) , thì chỉ tiêu 16 thu nhập chịu thuế cũng sẽ âm. Sang kỳ này chỉ tiêu 12 dương (lãi) thì chỉ tiêu 15 sẽ phải lấy từ chỉ tiêu 16 của tháng trước chuyển sang. TNCT ở chỉ tiêu 16 nếu tiếp tục âm thì đương nhiên sang kỳ tiếp theo sẽ phải chuyển sang chỉ tiêu 15, còn ngược lại dương thì đến đó là hết.

Ðề: Thuế TNDN tạm tính

minh lam to khai thue thu nha doanh nghiep tam tinh theo quy nop len thuế, DN mình cũng bị lỗ nhưng mình không kết chuyễn số lỗ từ quý này sang quý sayu có sao không nhỉ?và có ảnh hường gì khi cuối năm mình làm BCTC số lỗ cùa các quý không khớp với số lỗ mà mình tạm tính không? các ban giúp giùm minh với nha, Thanks:khonghiu: