Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

miễn giảm thuế cho doanh nghiệp mới thành lập

cty em chuyên thiết kế website, cung cấp các phần mềm và các linh kiện máy vi tính. Cty mới có giấy phép ngày 6/8/2009 và chuẩn bị hoạt động. Như vậy cty em có được miễn giảm thuế trong mấy năm đầu hoạt động không ạ?Nếu có thì được miễn giảm trong thời gian là bao lâu?Cái này em không hiểu rỏ nhớ các anh chị giải đáp giúp em với.Em cảm ơn nhiều!

Ðề: miễn giảm thuế cho doanh nghiệp mới thành lập

bạn đọc luật thuế thu nhập doanh nghiệp nha,cái này đã nói rất rõ trong đó

Bạn nên làm CV hỏi cơ quan thuế sẽ có kết quả sớm thôi. Đọc TT hay NĐ cũng được nhưng hơi khó hiểu với câu "DN mới thành lập từ dự án đầu tư..." dễ bị hiểu là DN nào mới cũng được ưu đãi cả nhưng thực tế thì không như vậy.

Trích dẫn Gửi bởi biennhohtx05
    Bạn nên làm CV hỏi cơ quan thuế sẽ có kết quả sớm thôi. Đọc TT hay NĐ cũng được nhưng hơi khó hiểu với câu "DN mới thành lập từ dự án đầu tư..." dễ bị hiểu là DN nào mới cũng được ưu đãi cả nhưng thực tế thì không như vậy.
    chứ không phải là cty nào mới thành lập cũng đc ưu đãi thuế hả mod?
    thế mod cho em hỏi thế nào là "DN mới thành lập từ dự án đầu tư..." cái này em đọc mãi, tìm mỏi mắt mà cũng chả hiểu ra sao cả? những DN nào thì được coi là thành lập từ dự án đầu tư?

Trích dẫn Gửi bởi phuongthu
    chứ không phải là cty nào mới thành lập cũng đc ưu đãi thuế hả mod?
    thế mod cho em hỏi thế nào là "DN mới thành lập từ dự án đầu tư..." cái này em đọc mãi, tìm mỏi mắt mà cũng chả hiểu ra sao cả? những DN nào thì được coi là thành lập từ dự án đầu tư?
    Bạn xem CV này:
    Công văn của Bộ Tài chính số 10588/BTC-TCT ngày 24/7/2009 về việc thực hiện Thông tư số 03/2009/TT-BTC ngày 13/01/2009 và công văn số 8296/BTC-CST ngày 16/7/2008

Trích dẫn Gửi bởi stylehv78
    Bạn xem CV này:
    Công văn của Bộ Tài chính số 10588/BTC-TCT ngày 24/7/2009 về việc thực hiện Thông tư số 03/2009/TT-BTC ngày 13/01/2009 và công văn số 8296/BTC-CST ngày 16/7/2008

Sao lại đưa văn bản hướng dẫn về ngăn chặn suy giảm kinh tế ở đây tía?:hah:
    Đã có 1 topic về "DN mới thành lập từ dự án đầu tư..." ở đây http://**************/forum/showthread.php?t=112412.
    Không phải cứ là "DN mới thành lập từ dự án đầu tư" (có thể hiểu là DN mới keng xà beng, hổng phải là DN chia tách, cp hóa...) là được ưu đãi mà còn phải kèm theo một số điều kiện khác nữa. Đề nghị tham khảo thêm Luật thuế TNDN hiện hành & các văn bản hứơng dẫn kèm theo

:2gun:Mahmoud Ahmadinejad :2gun:

Trích dẫn Gửi bởi Ahmadinejad

Sao lại đưa văn bản hướng dẫn về ngăn chặn suy giảm kinh tế ở đây tía?:hah:
    Đã có 1 topic về "DN mới thành lập từ dự án đầu tư..." ở đây http://**************/forum/showthread.php?t=112412.
    Không phải cứ là "DN mới thành lập từ dự án đầu tư" (có thể hiểu là DN mới keng xà beng, hổng phải là DN chia tách, cp hóa...) là được ưu đãi mà còn phải kèm theo một số điều kiện khác nữa. Đề nghị tham khảo thêm Luật thuế TNDN hiện hành & các văn bản hứơng dẫn kèm theo

cái này tui có đọc rồi, còn một bài của quynhduan nữa chứ không chỉ có cái này đâu, thế mà vẫn chưa hiểu lắm.

Trích dẫn Gửi bởi phuongthu
    cái này tui có đọc rồi, còn một bài của quynhduan nữa chứ không chỉ có cái này đâu, thế mà vẫn chưa hiểu lắm.

Vậy Chị Hai chỉ còn cách là làm văn bản hỏi Cqthuế hiểu ntn là "DN mới thành lập từ dự án đầu tư" :hah: Hỏi vậy nhanh hơn & chắc ăn hơn là lòng zòng trên này