Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

những hóa đơn khi đi siêu thị, ăn uống ơ nhà hàng thì có được tính vào chi phí hay ko???

Chào cả nhà, cty e mới thành lập hùi tháng 1 mà chưa lập báo cáo gì cả, em mới vô làm, nên phải báo cáo từ đầu.hix hix... cả nhà cho e hỏi, lập tờ khai thuế TNDN có cần giấy tờ gì nữa ko khi nộp cho cq thuế, hiện tại cty e chỉ có chi ra chưa có thu vào, mọi hóa đơn như hóa đơn GTGT của siêu thị (tờ giấy nhỏ nhỏ ý), hóa đơn bán lẻ, hóa đơn ăn uống ở nhà hàng, cafe (tờ giấy nhỏ màu trắng ý)... e thắc mắc là mình có được tính vào chi phí hết hay ko? àh, còn việc xin miễn giảm thuế mình lấy mẫu ơ đâu ạh và khi nào nộp?? các anh chị chỉ giúp e, vì e mới ra trường, nên hok hỉu lém. huhuhuhuanuc:

Ðề: những hóa đơn khi đi siêu thị, ăn uống ơ nhà hàng thì có được tính vào chi phí hay ko???

Tất cà các hóa đơn mà có thể hiện tên Cty thì được coi là chi phí hợp lý,
    - HĐ siêu thị hầu hết kg có in theo tên Cty và kg thể hiện MSt của Cty nên kg thể gọi là chi phí hợp lý, ( nếu có thể hiện thì ok)
    - Phiếu tính tiền cafe kg dc gọi là HĐ vì nó kg phải mẫu của Bộ Tài Chính,

( Ý kiến của Love,)

Ðề: những hóa đơn khi đi siêu thị, ăn uống ơ nhà hàng thì có được tính vào chi phí hay ko???

Trích dẫn Gửi bởi Romumap
    mọi hóa đơn như hóa đơn GTGT của siêu thị (tờ giấy nhỏ nhỏ ý), hóa đơn bán lẻ, hóa đơn ăn uống ở nhà hàng, cafe (tờ giấy nhỏ màu trắng ý)... e thắc mắc là mình có được tính vào chi phí hết hay ko?
    nếu ko phục vụ sản xuất kinh doanh thì ko đưa vào chi phí nha bạn:gaitai:

Trích dẫn Gửi bởi Romumap
    Chào cả nhà, cty e mới thành lập hùi tháng 1 mà chưa lập báo cáo gì cả, em mới vô làm, nên phải báo cáo từ đầu.hix hix... cả nhà cho e hỏi, lập tờ khai thuế TNDN có cần giấy tờ gì nữa ko khi nộp cho cq thuế, hiện tại cty e chỉ có chi ra chưa có thu vào, mọi hóa đơn như hóa đơn GTGT của siêu thị (tờ giấy nhỏ nhỏ ý), hóa đơn bán lẻ, hóa đơn ăn uống ở nhà hàng, cafe (tờ giấy nhỏ màu trắng ý)... e thắc mắc là mình có được tính vào chi phí hết hay ko? àh, còn việc xin miễn giảm thuế mình lấy mẫu ơ đâu ạh và khi nào nộp?? các anh chị chỉ giúp e, vì e mới ra trường, nên hok hỉu lém. huhuhuhuanuc:
    Theo tiêu đề bài viết thì bài dưới đã đủ ý nghĩa

Trích dẫn Gửi bởi ketoannho
    nếu ko phục vụ sản xuất kinh doanh thì ko đưa vào chi phí nha bạn:gaitai: