Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Hỏi về tờ khai tự quyết toán thuế TNDN 2.0

Cả nhà cho em hỏi một chút ạ. Công ty em bị lỗ nhưng khi vào Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN trên phần mềm 2.0 thì ko vào được ạ. Em có hỏi phòng hỗ trợ kê khai thuế quận HK thì được bảo là TK chỉ chấp nhận số dương thôi. Vậy bây giờ em phải làm sao ạ? Bác nào biết chỉ cho em với. Sắp nộp BCTC rồi.

Ðề: Hỏi về tờ khai tự quyết toán thuế TNDN 2.0

Số liệu nhập vào Tờ khai đâu có phần nào là nhập số âm đâu bạn

Trích dẫn Gửi bởi pu2009
    Số liệu nhập vào Tờ khai đâu có phần nào là nhập số âm đâu bạn
    Mình vẫn nhập được số âm ở phần HTKKT 2.0 đó bạn Qtoán Thuế TNDN cũng nhập được. Chỉ cần đánh dấu trừ đằng trước mới đánh số là ghi được

Mình đánh dấu - rồi, nhưng ko được bạn ạ. Công ty mình bị lỗ thì phải vào số âm. Nhưng ở chỉ tiêu B27 cứ báo đỏ nhưng lại không cho ghi số vào đó. Mình ra cục thuế thì vẫn thấy các báo cáo đó làm được, mọi người bảo về doawn lại, mình đã làm nhiều lần rồi nhưng vẫn ko được.

Trích dẫn Gửi bởi nt_23
    Cả nhà cho em hỏi một chút ạ. Công ty em bị lỗ nhưng khi vào Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN trên phần mềm 2.0 thì ko vào được ạ. Em có hỏi phòng hỗ trợ kê khai thuế quận HK thì được bảo là TK chỉ chấp nhận số dương thôi. Vậy bây giờ em phải làm sao ạ? Bác nào biết chỉ cho em với. Sắp nộp BCTC rồi.
    Vẫn được mà bạn. Bạn download lại ở phía trên của diễn đàn đi, sáng nay mình cũng down ở đó về cài đặt và nhập được số âm mà.

Download phần mềm HTKK 2.0 (đã sửa đổi) TẠI ĐÂY của bác Tigger ấy.