Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Thiết kế file Excel theo dõi thu chi

Chào mọi người,
    Em không biết gì về Excel nhưng đang cần theo dõi thu - chi của cửa hàng. Ý tưởng của em như thế này:
    1. Sheet Thu tiền
    Chủ yếu để nhập thông tin chi biết về việc bán hàng và một số việc thu tiền khác. Từ Sheet này tổng hợp số lượng hàng bán và doanh thu theo thời gian và theo từng mặt hàng.
    2. Sheet Chi tiền
    Chủ yếu để nhập thông tin chi tiết về việc bán hàng, trả lương nhân viên, mua đồ dùng lặt vặt cho cửa hàng. Từ Sheet này tổng hợp lượng hàng mua, chi phí nhập hàng theo thời gian và theo từng mặt hàng.

Từ các dữ liệu trên tổng hợp Nhập - Xuất - Tồn, tiền lãi theo thời gian và theo từng mặt hàng.

Anh chị nào có file theo dõi nào tương tự thì cho em xin một bản vào mail myly0308@gmail.com, nếu không mọi người có thể hướng dẫn em thiết kế được không ạ?

Em cảm ơn.

Theo mình nghĩ bạn nên dùng phần mềm quản lý bán hàng vừa đáp ứng được yêu cầu quản lý bán hàng của bạn,quản lý được thu,chi và vấn đề là tránh được mất dữ liệu so với việc dùng trên excel.Mình cài phần mềm quản lý bán hàng giá cũng khá rẻ bạn à.Bạn dùng phần mềm bạn sẽ không mất quá nhiều thời gian cho việc quản lý mà vẫn theo dõi,quản lý được công việc.