Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

thắc mắc về thêm dấu chấm ở giữa các số.

mình đang sử dụng excel 2010. mình muốn đặt dấu chấm để ngăn số cho dễ đọc. mình vào FORMAT CELLS -> NUMBER nhưng khi mình click vào ô "use 1000 separator" thì khung dưới lại hiện: (-1./-) .Giớ mình phải làm như thế nào để nó bình thường lại. Mình cũng vào Control Panel nhưng ko hề hấn gì.
    vd: mình muốn đổi 17400 ->17.400 nhưng khi click vào thì ra như thế này 17400 -> 17400.0 hay 17400.0.00
    GIÚP MÌNH VỚI!!!!

Trích dẫn Gửi bởi vivileo
    mình đang sử dụng excel 2010. mình muốn đặt dấu chấm để ngăn số cho dễ đọc. mình vào FORMAT CELLS -> NUMBER nhưng khi mình click vào ô "use 1000 separator" thì khung dưới lại hiện: (-1./-) .Giớ mình phải làm như thế nào để nó bình thường lại. Mình cũng vào Control Panel nhưng ko hề hấn gì.
    vd: mình muốn đổi 17400 ->17.400 nhưng khi click vào thì ra như thế này 17400 -> 17400.0 hay 17400.0.00
    GIÚP MÌNH VỚI!!!!
    FORMAT CELLS -> NUMBER ---> click vào ô "use 1000 separator", đồng thời Bạn đưa "Decimal places" về giá trị "0" ===> Ok nha.

Trích dẫn Gửi bởi Nhím Xù TH
    FORMAT CELLS -> NUMBER ---> click vào ô "use 1000 separator", đồng thời Bạn đưa "Decimal places" về giá trị "0" ===> Ok nha.
    mình cũng đưa về giá trị "0" #nhím xù TH" ơi. Thì nó hiện 17400.0 . Điên lun !!! T_T

Trích dẫn Gửi bởi vivileo
    mình cũng đưa về giá trị "0" #nhím xù TH" ơi. Thì nó hiện 17400.0 . Điên lun !!! T_T
    Bạn có team ko? Nhắn ID với Pass mình xem thế nào? Xem nó có nằm trong phần cài đặt ở trong Additional settings ko?

Trích dẫn Gửi bởi Nhím Xù TH
    Bạn có team ko? Nhắn ID với Pass mình xem thế nào? Xem nó có nằm trong phần cài đặt ở trong Additional settings ko?[/QUOTE
    Có! nhưng hẹn mai đc ko "Nhím" Bây giờ mình phải kết sổ sách cuối tháng nên hơi bận. Có gì mình rep "Nhím " sau nhé!! Cảm Ơn "Nhím" nhìu nhé ^^

Mai bạn cứ pm mn giúp cho, tớ off 1 thời gian.

mình làm giống như Nhím ra dấu phẩy coi cũng đẹp hjhj

Vi cũng nghĩ vậy. Nhưng khi sử dụng hàm để ra kết quả thì nó lại không có dấu chấm ngăn số . Nhìn như cái rừng. Mỗi lần in hóa đơn thì kế toán trưởng cũng khó chịu

Trích dẫn Gửi bởi thùy oanh 2810
    mình làm giống như Nhím ra dấu phẩy coi cũng đẹp hjhj
    Dấu phẩy là do cài đặt trong Additional settings rồi chị ơi... thường thì chẳng có vấn đề gì, nhưng mà có bên khó tính (Em đã từng bị nhắc nhở) sẽ không đồng ý, chị bảo ai đó đưa về ngăn cách bằng dấu "." đi Hoặc bật team em làm cho
    Vào Control Panel\Clock, Language, and Region/Change date, time or number formats
    Tại thẻ formats/Additional settings ---> làm theo hình

tự làm cho quen nhím ơi, nhưng vẫn dấu phẩy ah, máy chi k có 2 ô này chị k có này:
    -Standard digits
    -Use native digits
    chị k gửi hình cho em xem đc

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối