Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Học Excel có khó không các mẹ???

Tình hình là em cũng mới đi làm, công việc cũng phải liệt kê, sử dụng nhiều đến excel, cái món này em học từ cấp 3 cũng chưa vững đến giờ thì rơi vãi hết ra mất rồi? Muốn học lại nhưng không có thời gian, các mẹ có cách học nào hay hay không? chỉ giúp em với ạ?

Ðề: Học Excel có khó không các mẹ???

học sách không bằng học bạn.
    có gì ko biết thì hỏi ở đây ae trong dien đàn sẽ giúp đỡ giải thích cho tới hiểu =.=

Trích dẫn Gửi bởi 0922825456
    học sách không bằng học bạn.
    có gì ko biết thì hỏi ở đây ae trong dien đàn sẽ giúp đỡ giải thích cho tới hiểu =.=
    Học Excel thì không khó, nếu cố gắng thì cái gì cũng có thể làm được, ví dụ: Làm lịch Vạn niên, lịch Âm Dương, bói toán Tử vi, vẽ hình, thiết kế 1 bảng vi mạch điện tử, thiết kế trò chơi đơn giản, vẽ tranh, kết nối với Auto Cad (thiết kế đồ họa), kết nối với MapInFor (vẽ bình đồ, thiết lập bản đồ), chiếu phim..v..v....

Nhưng để biết hết được các thứ nêu trên thì có thể học cả đời.

Do đó, trong thực tế thì nên tập trung vào học một số hàm cơ bản, thông dụng để áp dụng vào công việc đang làm là điều tốt nhất, nếu học và ứng dụng được tất cả các hàm thì cũng hết hơi rồi, nếu đã nắm vững được cơ bản rồi thì mới nên nghĩ đến việc học thêm về VBA để tự động hóa trong công việc.

hi, cái này cứ học trên google ý, hay lắm

:chetvoita: hi hi xin cảm ơn anh google và ai đã nghĩ ra cái copy + paste. đây là câu hay nói nhất của sinh viên năm cuối.

Trên trang support của microsoft có mọi hướng dẫn về mọi hàm, có cả ví dụ, bạn nên tự học nếu vẫn đủ kiên nhẫn. Có j khó hỏi google và post bài mọi ng giải đáp và va vấp thêm bạn ah