Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

ngày tháng trong excel

Giúp e vụ ngày tháng trong excel

các anh chị cho e hỏi mới ak. trong excel gõ ngày tháng liên tiếp rùi copy xuống dưới nhưng nó chỉ liên tiếp được đến ngày 12 rùi lại lặp lại từ ngày 1 đến ngày 12 chứ không đến ngày 30. phải làm thế nào để sửa lỗi này ak
    :khocdudoi:

---------- Post added at 10:53 ---------- Previous post was at 10:47 ----------

huhu có ai giúp mình không với. google search mãi mà không được:khocdudoi:

Ðề: Giúp e vụ ngày tháng trong excel

Trích dẫn Gửi bởi hoatuongvy90
    các anh chị cho e hỏi mới ak. trong excel gõ ngày tháng liên tiếp rùi copy xuống dưới nhưng nó chỉ liên tiếp được đến ngày 12 rùi lại lặp lại từ ngày 1 đến ngày 12 chứ không đến ngày 30. phải làm thế nào để sửa lỗi này ak
    :khocdudoi:

---------- Post added at 10:53 ---------- Previous post was at 10:47 ----------

huhu có ai giúp mình không với. google search mãi mà không được:khocdudoi:
    Thông thường khi em gõ thử 1 Cell với ngày tháng năm rồi Fill xuống nó sẽ hiện kết quả là những ngày tháng liên tiếp nhau, trường hợp của em ngày tháng liên tiếp xuống dưới 1 đoạn rồi không hiện nữa là do có ô em bị Merge and Center (nhập ô), em kiểm tra lại và bỏ Merge and Center thì sẽ được.

Ðề: Giúp e vụ ngày tháng trong excel

Trích dẫn Gửi bởi be09
    Thông thường khi em gõ thử 1 Cell với ngày tháng năm rồi Fill xuống nó sẽ hiện kết quả là những ngày tháng liên tiếp nhau, trường hợp của em ngày tháng liên tiếp xuống dưới 1 đoạn rồi không hiện nữa là do có ô em bị Merge and Center (nhập ô), em kiểm tra lại và bỏ Merge and Center thì sẽ được.
    Cái này chắc không phải do có ô Merge and Center rồi, vì nếu có thì sẽ không thực hiện được lệnh, của bạn đó vẫn cop được đến 12 rồi lặp lại đến 12 tiếp. Bạn #hoatuongvy90 up file lên thì mới biết được do cái gì chứ

Ðề: ngày tháng trong excel

Lỗi là do Excel đang định dạng ngày theo tháng/ngày/năm. Bạn sửa lại trong Control Panen hoặc fomat lại các ô chứa ngày theo ngày/tháng/năm là OK
    Thân mến

sao trong control panel phần format ngày tháng của mình ko có dd/mm/yyyy nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi trieucoi
    sao trong control panel phần format ngày tháng của mình ko có dd/mm/yyyy nhỉ?
    Em tải File về và đọc cách thực hiện chi tiết như hình ảnh trong File hướng dẫn.

Trích dẫn Gửi bởi xuanthanh
    Lỗi là do Excel đang định dạng ngày theo tháng/ngày/năm. Bạn sửa lại trong Control Panen hoặc fomat lại các ô chứa ngày theo ngày/tháng/năm là OK
    Thân mến
    sửa thế nào đấy chị. nhưng mà ngày tháng vẫn chuẩn mà chỉ có mỗi tội chỉ fill được đến dúng ngày 12 rùi nó lại lặp lại như thế cho đến hết phần mình fill. mọi người chỉ giáo e với

minh cung đa x thử ở máy mình sao k đc nhỉ

hjhj cảm ơn mọi người e đã hiểu ra vấn đề và giải quyết xong rùi ak

Trích dẫn Gửi bởi hoatuongvy90
    hjhj cảm ơn mọi người e đã hiểu ra vấn đề và giải quyết xong rùi ak
    Hiểu rồi thì bấm thanks để tỏ lòng biết ơn người ta, lần sau người ta sẽ help nhiệt tình hơn

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối