Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Bảng chấm công tự động

Chào các bạn, mình viết chi tiết, không biết đã đủ thông tin hay chưa.mình xin nhờ các Bạn và các Anh Chị chỉ cách tính trong một ngày, như một báo cáo trong một ngày, để chấm công cho nhân viên.
    Mong Anh Chị giúp đỡ.

Ðề: Bảng chấm công tự động

Trích dẫn Gửi bởi qtnbphi
    Chào các bạn, mình viết chi tiết, không biết đã đủ thông tin hay chưa.mình xin nhờ các Bạn và các Anh Chị chỉ cách tính trong một ngày, như một báo cáo trong một ngày, để chấm công cho nhân viên.
    Mong Anh Chị giúp đỡ.
    Cách làm em nêu trong File quản lý là không khoa học và khó quản lý, anh đã thiết kế lại File và dùng PivotTable để tổng hợp ngày công theo người quản lý và theo người thực hiện một cách tự động và nhanh chóng dù cho em theo dõi cùng lúc vài trăm người cũng thật là dễ dàng, khi xem File có gì thắc mắc thì hỏi thêm nhưng tốt nhất là em tải lên File đang theo dõi và nêu tất cả các thứ mà em cần tổng hợp báo cáo để anh xem và thiết kế lại cho phù hợp với nội dung em cần tính toán, tổng hợp, em nêu địa chỉ Mail lên anh gửi cho 1 chương trình quản lý dự án bằng excel để tham khảo. Đính kèm File.

https://www.box.com/s/b6snnfg7f7pfvnl9k94z

Em cảm ơn anh nhiều về bài viết của anh.
    Em sẽ gửi chi một bảng excel hiện tại em đang sử dụng , nhưng hoàn toàn mọi thứ đều phải nhập bằng tay. nên em thấy hơi bất tiện.Khi phải chọn nhân viên tham gia vào dự án, lại phải nhập tên dự án vào khoảng thời gian nhân viên tham gia dự án.
    cuối ngày, lại nhập qua bảng tổng hợp thêm một lần nữa, thật phiền phức, tốn thời gian.
    Em muốn, tại bẳng tính bên tay trái, khi em chọn ai làm công trình nào, thì bảng tay phải, sẽ tự động nhập tên dự án đó vào đúng thời gian hiện tại Nhân viên đó tham gia dự án.
    cuối ngày, nhìn vào bảng tính bên phải, em có thể biết được, hôm nay, ai làm dự án nào, vào mấy giờ.đến mấy giờ. và biết được Nhân viên nào không tham gia dự án từ mấy giờ , đến mấy giờ.
    cái kiểu quản lý chấm công của công ty em là vậy.
    thời gian rảnh, thời gian tham gia dự án, đều phải thể hiện rỏ trên bảng bên tay phải.
    Mong anh giúp em. phần bảng tính công của anh , em xin được phép sử dụng nhé, vì bảng tính này rất có ích cho công việc tổng hợp dự án của công ty em rất nhiều.
    Xin chân thành cảm ơn.

Em tham khảo File QUẢN LÝ DỰ ÁN anh làm để dùng trong cơ quan giống như File ở bài 3 có bổ sung thêm sheet TongHopDUAN sử dụng Validation tại A2 với 3 Macro dùng chạy PivotTable với 3 kiểu tổng hợp khác nhau.
    Tải File tại bài này: http://www.**************/forum/excel-va-vba/theo-doi-du.197931.html#post1002875

Chào anh be09, cảm ơn sự nhiệt tình của anh nhé.
    Cty em là công ty nước ngoài, nên việc quản lý chấm công có chút khác với Cty xây dựng tại Việt Nam.
    phần bảng tính của em, là đặc thù quản lý của CTY em.
    nếu tổng hợp được thông tin trong một ngày , như phần giải thích của em, thì thật sự giảm nhẹ công việc nhập liệu chấm công của em rất nhiều.
    đơn thuần, là một công ty gia công kiến trức bằng các phần mềm 3D
    Chấm công cho các Nhân viên, bằng cách , tổng hợp thông tin trong một ngày, của một nhân viên.
    phần bảng tính của anh, thì em áp dụng vào việc tổng hợp dự án cty đã gia công trong một tháng, hoặc một năm. và báo cáo. rất tiện lợi.
    còn phần chấm công trong một ngày cho một nhân viên dự vào thời gian thực như em miêu tả, thì em hoàn toàn mù tịch.
    Mong anh giúp đỡ.
    Xin chân thành cảm ơn !

Hổm rày anh bận đi du lịch, về từ chúa nhật tuấn này, đến nay hôm nào cũng xỉn nên chẳng giúp được gì cho ai, để qua tháng 4 rảnh thì anh sẽ giúp, giờ thì bận quá đang chuẩn bị bàn giao công việc để luân chuyển sang bộ phận khác.

dạ, có gì nhờ anh nhé, chúc anh chuyên đi du lịch vui vẽ. tks phản hồi