Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 49

CÁCH CÀI PASSWORD TRONG EXCEL

Làm thế nào để đặt pass cho 1 file cel

Cả nhà cho mình hỏi làm thế nào để đặt pass ( bảo mật) cho 1 file cel dữ liệu, và 1 sheet . Trong 1 sheet đó có công thức thì làm thế nào bảo vệ được công thức đó không bị sửa hay xoá nhỉ. Và còn làm ẩn công thức đi nữa chứ. CẢ nhà giúp mình với. File của mình toàn bị mọi người làm hỏng thôi.:khoquaha::chongmat:

Ðề: Làm thế nào để đặt pass cho 1 file cel

Trên bảng tính bạn vào Tools - Protection sau đó nhìn các biểu tượng sẽ rõ!

máy cài microsoft 2007 bạn kích chột vào vòng tròn lớn phía trên bên góc trái màn hình , rồi vào PREPARE ,tiếp vào hình ổ khoá rồi đặt mật khẩu thế là xong

Đặt mật khẩu cho file, đầu tiên bạn mở file của mình ra sau đó bạn vào
    Tools-> Options-> security bạn gõ mật khẩu của mình vào ô Password to open bạn ấn ok sau đó lại hiện lên một hộp thoại nữa ban đánh lại mật khẩu của mình vào ô đó nhớ là phải giốn lúc trước bạn nhé, tiếp theo bạn ấn ok sau đó bạn lưu lại là xong. chúc bạn làm tốt

bạn vào tools-> General Opions, neu bạn k muon nguoi khác mở file thì nhập password vào mục password to open, còn nhập password vào mục password to modify thì người khác có thể mở file của bạn nhưng không thể thay đổi đc nội dung, chúc bạn làm việc tốt.

Vậy còn làm thế nào để đặt pass cho công thức trong sheet cel mà mình đã làm, để người khác không nhìn thấy và không sửa được. Và muốn bỏ pass đi thì làm thế nào.

Trích dẫn Gửi bởi huongrainbow
    Vậy còn làm thế nào để đặt pass cho công thức trong sheet cel mà mình đã làm, để người khác không nhìn thấy và không sửa được. Và muốn bỏ pass đi thì làm thế nào.
    Bạn muốn bảo vệ công thức.Đầu tiên bạn phải chọn cả bảng tính.Nhấn CTRL+1.Bỏ chọn LOCK.Sau đó bạn chọn F5 chọn Special ....Bạn chọn FORMULA.Tiếp tục bạn nhấn CRTL+1 chọn LOCK.
    Tiếp theo bạn vào Tool-->Protection-->Protect sheet.Bạn bỏ chọn mục dưới rồi đánh mật khẩu vào.Thế là bạn có thể bảo vệ công thức của bạn không cho người khác chỉnh sửa được rồi.
    Chúc bạn thành cônh nha!

Máy của mình hay bị đồng nghiệp vào lúc mình đi vắng hay công tác, mà mình quên mất cách cài đặt password cho các file mình làm, mong cả nhà hướng dẫn cách cài password trong file Excel và cho cả máy tính. Cảm ơn!:loaloa:

Ðề: CÁCH CÀI PASSWORD TRONG EXCEL

Để đặt password cho tài liệu Ecxel, thực hiện theo các bước sau:

- Ở cửa sổ giao diện của Excel, click Tools từ thanh công cụ, và chọn Options từ menu sổ xuống.
    - Một cửa sổ mới xuất hiện, tại đây bạn chọn thẻ Security. Tại thẻ này, bên dưới mục ‘File encryption settings for this workbook’ bạn sẽ điền password đầu tiên vào ô ‘Password to open’. Password này có tác dụng để bảo vệ file của bạn chỉ được mở khi điền đúng password. Nếu bạn muốn sử dụng password để khóa chức năng chỉnh sửa file những vẫn có thể cho người khác xem nội dung file đó, bạn điền password vào hộp thoại ‘Password to modify’ ở bên dưới mục ‘Fire sharing settings to this workbook’.
    - Sau khi điền Password tại đây và nhấn Ok, một hộp thoại mới xuất hiện yêu cầu bạn xác nhận Password vừa điền, bạn chỉ cần điền lần lượt 2 Password vừa điền trước đó rồi nhấn Ok.
    Lưu ‎ý: Độ dài tối đa cho mỗi password là 15 ký tự.
    Để đặt password cho máy:
    -Có một cách đặt Password máy tính, nó còn bảo mật hơn cả Password Admin, đó là đặt Password SYSKEY ta có thể đặt Password này như sau :
    Mở hộp Run gõ syskey và nhấn Enter. Tại của sổ Security chọn Update.Tại cửa sổ tiếp theo chọn Password *******, rồi nhập hai lần mật khẩu vào hai ô bên dưới > OK > OK.
    Và restart lại máy.

Ðề: CÁCH CÀI PASSWORD TRONG EXCEL

Trích dẫn Gửi bởi onlyyou_88ak
    Để đặt password cho tài liệu Ecxel, thực hiện theo các bước sau:

- Ở cửa sổ giao diện của Excel, click Tools từ thanh công cụ, và chọn Options từ menu sổ xuống.
    - Một cửa sổ mới xuất hiện, tại đây bạn chọn thẻ Security. Tại thẻ này, bên dưới mục ‘File encryption settings for this workbook’ bạn sẽ điền password đầu tiên vào ô ‘Password to open’. Password này có tác dụng để bảo vệ file của bạn chỉ được mở khi điền đúng password. Nếu bạn muốn sử dụng password để khóa chức năng chỉnh sửa file những vẫn có thể cho người khác xem nội dung file đó, bạn điền password vào hộp thoại ‘Password to modify’ ở bên dưới mục ‘Fire sharing settings to this workbook’.
    - Sau khi điền Password tại đây và nhấn Ok, một hộp thoại mới xuất hiện yêu cầu bạn xác nhận Password vừa điền, bạn chỉ cần điền lần lượt 2 Password vừa điền trước đó rồi nhấn Ok.
    Lưu ‎ý: Độ dài tối đa cho mỗi password là 15 ký tự.
    Để đặt password cho máy:
    -Có một cách đặt Password máy tính, nó còn bảo mật hơn cả Password Admin, đó là đặt Password SYSKEY ta có thể đặt Password này như sau :
    Mở hộp Run gõ syskey và nhấn Enter. Tại của sổ Security chọn Update.Tại cửa sổ tiếp theo chọn Password *******, rồi nhập hai lần mật khẩu vào hai ô bên dưới > OK > OK.
    Và restart lại máy.
    Có cách nào cài luôn 1 Folder ko bạn?

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối