Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Excel mở 1 số files rất lâu?

Chào anh chị. Anh chị giúp dùm cái này nha.
    Một số file đang làm bình thường nhưng gần đây mở lên rất lâu ( khoản 3 phút trở lên). Khi copy sang máy khác thì báo lỗi như hình (file kèm theo).Kg phải do Macro.
    Các file các đều bình thường.

Mới đầu là báo như hình 1. Sau khi click Ok thì nó hiện như hình 2.

Anh chị nào biết coi dùm nha. Cám ơn nhiều.

Mr. Linh

Ðề: Excel mở 1 số files rất lâu?

Vụ này thấy quen quen, không biết nó có hiện chữ " unable to read file" không MR. Linh??

Trích dẫn Gửi bởi lamquang111
    Vụ này thấy quen quen, không biết nó có hiện chữ " unable to read file" không MR. Linh??
    Kg. Nó kg có hiện cái đó.

Mr.

Copy sang máy khác là như hình 1, 2 ở bài 1.

Khi mở file ( kg copy sang máy khác ) khoản 3-5phút mới lên. và
    Nó hiện như hình ( file kèm theo)
    Nếu lick "continue" thì làm bình thường ( hình Linh1)
    Nếu lick "Edit Links..." thì hiện ra như hình Linh2

- MR.Linh ơi hồi trước File của em củng bị giống ANh vậy, có người nói với em là nó bị công thức vòng, bảo em phải dán value các thông tin mà copy từ file khác vào. Em củng làm như vậy là hết bị, A thử xem sao.
    - Em có tìm dc 1 trang nước ngoài nói về vụ này, mà do ANh Văn em ko dc tốt nên ko hiểu họ nói j. A coi thử xem
    http://www.eggheadcafe.com/software/aspnet/29392191/workbook-contains-one-or.aspx

- MR.Linh ơi hồi trước File của em củng bị giống ANh vậy, có người nói với em là nó bị công thức vòng, bảo em phải dán value các thông tin mà copy từ file khác vào. Em củng làm như vậy là hết bị, A thử xem sao.
    - Em có tìm dc 1 trang nước ngoài nói về vụ này, mà do ANh Văn em ko dc tốt nên ko hiểu họ nói j. A coi thử xem
    http://www.eggheadcafe.com/software/aspnet/29392191/workbook-contains-one-or.aspx
    Nó kg có nói về cách sửa hết. Chỉ kêu copy dán giá trị sang workbook khác. Như vậy thì còn gì là Excel. Công thức đâu còn mà làm việc nữa em.

Chán quá.

Mr.

Khi A làm việc trên file này có phải gỏ được vài chữ là nó lại hiện lên câu nhắc nhở đó không Anh Linh.

Trích dẫn Gửi bởi Mr. Linh
    Chào anh chị. Anh chị giúp dùm cái này nha.
    Một số file đang làm bình thường nhưng gần đây mở lên rất lâu ( khoản 3 phút trở lên). Khi copy sang máy khác thì báo lỗi như hình (file kèm theo).Kg phải do Macro.
    Các file các đều bình thường.

Mới đầu là báo như hình 1. Sau khi click Ok thì nó hiện như hình 2.

Anh chị nào biết coi dùm nha. Cám ơn nhiều.

Mr. Linh
    Máy Mr. Linh đã bị nhiễm virus, nó có thể là con win32 (1 số chương trình anti-virus diệt không được và con win32 này đã xoá bớt 1 số file của chương trình anti-virus làm nó bị lỗi), Mr. Linh nếu gỡ bỏ chương trình anti-virus tốc độ mở file sẽ nhanh hơn (lúc này để cũng không có tác dụng gì nữa vì máy đã bị nhiễm rồi).

Thân !

Khi A làm việc trên file này có phải gỏ được vài chữ là nó lại hiện lên câu nhắc nhở đó không Anh Linh.
    Có nhiêu đó hà. Kg còn gì nữa em ơi. Chỉ vậy thôi.

Ngồi 1 ngày thiết kế file đó xài cho năm 2010 tổng hợp nhiều bộ phận. Bây h nó bị vậy chắc về nhà chết luôn khỏi đi làm quá. Hic hic

Mr. Linh

Trích dẫn Gửi bởi betrang***
    Máy Mr. Linh đã bị nhiễm virus, nó có thể là con win32 (1 số chương trình anti-virus diệt không được và con win32 này đã xoá bớt 1 số file của chương trình anti-virus làm nó bị lỗi), Mr. Linh nếu gỡ bỏ chương trình anti-virus tốc độ mở file sẽ nhanh hơn (lúc này để cũng không có tác dụng gì nữa vì máy đã bị nhiễm rồi).

Thân !
    Cái Excel nó còn bị kg ***?

Mr. Linh

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối