Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Bảng kê Trong thuế GTGT ?

Mình làm bảng kê thuế GTGT đàu ra, đầu vào rồi sau đó tải vào Phần mềm HTKK mà sao nó cứ hiện lên dòng chữ "phải đóng file excel template trước khi tải ..."gì đó.Mình đóng hết chương trình rồi ma sao vân cư hiện lên dòng chữ đó. Ai biết cách giải quyết xin chỉ giúp mình.

Ðề: Bảng kê Trong thuế GTGT ?

Trích dẫn Gửi bởi kimcuc88
    Mình làm bảng kê thuế GTGT đàu ra, đầu vào rồi sau đó tải vào Phần mềm HTKK mà sao nó cứ hiện lên dòng chữ "phải đóng file excel template trước khi tải ..."gì đó.Mình đóng hết chương trình rồi ma sao vân cư hiện lên dòng chữ đó. Ai biết cách giải quyết xin chỉ giúp mình.
    Bạn thử tắt máy tính đi rồi khởi động lại xem thế nào nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hangnghiem
    Bạn thử tắt máy tính đi rồi khởi động lại xem thế nào nhé.
    em tắt máy tính và mở lại cũng không được chị ơi.làm sao đây

bạn đóng cái file excle bảng kê đó rồi tải lên lại thử xem sao. Phần mềm HTKK hay bị lỗi lắm. Nếu như bạn thử ko được cách bạn gỡ bỏ cài đặt đó đi, rồi cài đặt lại sử dụng thử xem sao, có cải thiện được hông
    Chúc bạn thành công.

Lỗi gì mà lỗi, tớ gặp hoài à. Do bạn không đóng mấy cái bảng kê bằng file excel khi tải nó mới bị vậy đó. Cứ save rồi đóng lại tải vào liền được à. Chúc bạn làm tốt.

Trích dẫn Gửi bởi kimcuc88
    Bạn có chắc file đó đã đúng file chuẩn của HTKK, nếu đúng thì Lưu file đó riêng lẻ thành 2 file mua và bán, lưu riêng tại ổ D sau đó link vào (ko được để trong folder nào cả). Bảo đảm dc, nếu ko mình chịu j củng chịu

Ðề: Re: Bảng kê Trong thuế GTGT ?

Trích dẫn Gửi bởi lamquang111
    Bạn có chắc file đó đã đúng file chuẩn của HTKK, nếu đúng thì Lưu file đó riêng lẻ thành 2 file mua và bán, lưu riêng tại ổ D sau đó link vào (ko được để trong folder nào cả). Bảo đảm dc, nếu ko mình chịu j củng chịu
    Anh làm y chan em chỉ mà cũng không được em chai. Chịu gì?

Re: Ðề: Re: Bảng kê Trong thuế GTGT ?

Trích dẫn Gửi bởi Love You
    Anh làm y chan em chỉ mà cũng không được em chai. Chịu gì?
    Có thật ko đó, hay là chọc ghẹo đây :241:
    Ko dc là do: file ko đúng mẫu chuẩn, chưa tắt file trước khi insert, chưa tách thành 2 file mua, bán; để nó trong 1 folder. A cho em ID và pass teamweiver đi, em làm cho.