Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Làm sao để tìm hết TK đối ứng với Tk 111 rồi điền nó vào hàng ngang đây.

Chắc các bạn sinh viên học ngành kế toán đều biết đến Lập Bảng kế rồi mới vào Chứng từ ghi sổ, nhưng mà lập bảng kế Bên Có các TK, do đó phải tìm các TK bên Nợ đối ứng với nó.
    Việc này là không khóm chỉ cần hàm IF là được, nhưng nó lại bỏ dọng, không điền liên tục được
    Còn hàm Vlookup thì Giá trị dò tìm toàn là 111 thì nó lấy cái giá trị đầu tiên chữ mấy.Giải pháp nào cho tình huống này đấy.Mong các bạn giúp đỡ.

Ðề: Làm sao để tìm hết TK đối ứng với Tk 111 rồi điền nó vào hàng ngang đây.

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Chắc các bạn sinh viên học ngành kế toán đều biết đến Lập Bảng kế rồi mới vào Chứng từ ghi sổ, nhưng mà lập bảng kế Bên Có các TK, do đó phải tìm các TK bên Nợ đối ứng với nó.
    Việc này là không khóm chỉ cần hàm IF là được, nhưng nó lại bỏ dọng, không điền liên tục được
    Còn hàm Vlookup thì Giá trị dò tìm toàn là 111 thì nó lấy cái giá trị đầu tiên chữ mấy.Giải pháp nào cho tình huống này đấy.Mong các bạn giúp đỡ.
    Nếu không dùng VBA thì dùng Privot Table cho trường hợp này. Em nghiên cứu thử xem
    Thân

Em xem file này rồi tự hiểu nhé