Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

giải đáp gúp về excel

mọi người cho mình hỏi vấn đề này nhé, mình có đow 1 file excel trên diễn đàn về, có 1 cái ko phải là công thức như thế này: khi mình rê chuột vào ô đó thì nó lật tức xuất hiện cái ô hình vuông nổi lên trong ô đấy ( hình vuông chứ ko phải hình tam giác), khi nhấn chuột vào cái ô hình vuông đấy thì nó hiện lên một bảng sổ xuống giả sử có (111, 112, 113..). khi nhấn chuột vào 111 hoặc 112, 113.. thì tất cả bảng tính tự lọc theo. cái nay hay có trong phiếu nhập xuất hàng hoá. bạn nào biết về vấn đề này trả lời hộ mình nhé, thank

Ðề: giải đáp gúp về excel

Trích dẫn Gửi bởi hoang87
    mọi người cho mình hỏi vấn đề này nhé, mình có đow 1 file excel trên diễn đàn về, có 1 cái ko phải là công thức như thế này: khi mình rê chuột vào ô đó thì nó lật tức xuất hiện cái ô hình vuông nổi lên trong ô đấy ( hình vuông chứ ko phải hình tam giác), khi nhấn chuột vào cái ô hình vuông đấy thì nó hiện lên một bảng sổ xuống giả sử có (111, 112, 113..). khi nhấn chuột vào 111 hoặc 112, 113.. thì tất cả bảng tính tự lọc theo. cái nay hay có trong phiếu nhập xuất hàng hoá. bạn nào biết về vấn đề này trả lời hộ mình nhé, thank
    Bạn có thể chụp hình cái hình vuông đấy không?
    BAn đầu cứ tường là Comment đọc một lát cứ nghĩ là AutoFiler nhưng mà nó là hình tam giác.Nên chờ bạn bổ sung thêm thông tin.

mình đã chụp ảnh màn hỉnh rồi mà ko biết ắp lên như thế nào. bnaj cho mình xin níc yahoo dc ko? mình gửi cho bạn rồi bạn trả lời giúp mình nhé.
    :khoc:

mình đã chụp ảnh màn hỉnh rồi mà ko biết ắp lên như thế nào. bnaj cho mình xin níc yahoo dc ko? mình gửi cho bạn rồi bạn trả lời giúp mình nhé.
    :khoc:
    Bạn xem LINK này để upload ảnh cho nhanh để biết đường mà còn giải đáp.
    http://**************/forum/showpost.php?p=591473&postcount=4

dc rồi, cảm ơn bạn nhé.
    [/IMG]]

dc rồi, cảm ơn bạn nhé.
    [/IMG]]
    Được rồi thì ra là làm cái Combobox đó mà.
    Đầu tiên bạn phải có một danh sách như thế đã nghen.Rồi bạn đặt Name cho nó đi.Ví ụ là AA chẳng hạn.
    Sau đó điền vào ListFillRange.Bạn xem Video sau là làm được thôi.Nếu làm không được thì đưa Demo.Mà tạm thời nó chua ra hình vuông như bạn nói đâu nha,mà nó sẽ ra hình tam giác.Thêm vài tùy chọn nữa mói được như thế.
    Xem File Video:http://www.mediafire.com/file/pzpcp9i1br8ez6c/Copyright.TP.rar